หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดกลางเท้าอะคับ  (อ่าน 3437 ครั้ง)
~♠}•พงษ์•{♠~
ปี 3

คำขอบคุณจากเพื่อน +1/-0

« เมื่อ: 07/17/09 21:22:08 »

มันพึ่งมาเป็นอะคับ ตอนเล่นวิ่งไปวิ่งมาไม่เจ็บนะคับแต่
พอมาพักข้างสนามมันจะปวดตรงกลางเท้าเลยอะ ตรงฝ่าเท้าอะคับ

{ใส่รองเท้าบาสเล่นด้วยนะ}

•~พงษ์~•

Height : 177 cm
Weight : 65-67 Kg
Position : C,G
Shoes : Adidas TS Bounce Commander[Tim Duncan]
           Nike Hyperdunk 2011 สีเซลติค
~|}แค่ขยันความฝันอยู่ไม่ไกล{|~
สังคมออนไลน์ของคนรักบาสเกตบอล
« เมื่อ: 07/17/09 21:22:08 »

FishAndChips
Global Moderator
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +47/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: 07/19/09 01:23:22 »

ใส่รองเท้าหลวมไปไหมคะ ?
เกิดได้หลายสาเหตุค่ะ ลองสังเกตุดูนะคะว่าเกิดจาสาเหตุอะไร  ยิงฟันยิ้ม
MoMo_TaRo_Dunk!!!
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +17/-0

ทำไมเจ็บตัวบ่อยจังฟระ...พักนี้

d_zero001@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/19/09 01:42:59 »

โดยส่วนตัวคิดว่า2สาเหตุนะครับ
คือรองเท้าหลวม และ ไม่เข้ากับรูปทรงเท้า เพราะผมก็เคยเป็น แต่พอเปลี่ยนคู่ ก็ไม่เป็นแล้วอ่ะึีครับ
ถ้าลองหาแบบพอดีๆใส่แล้วยังปวด ผมว่านะจะเป็นอย่างหลังนะครับ อาจจะลองยืมbrandอื้่นของเพื่อนมาลองก่อน
ถ้าหาย ก็ย้ายbrand ดีที่สุดครับ ^^

deathsheep
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +13/-0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 07/19/09 02:40:42 »

รองเท้าบาสต้องรัดแน่นคับ

แต่ก่อนผมก็โง่มาตั้งนาน  เอาความสบายตัวเองเป็นหลัก

ฝูกเชืองรองเท้าแบบหลวมๆไว้  เวลาจะใส่จะได้ไม่ต้องผูกเชือกใหม่

แล้วผมก็ข้อเท้าพลิกจนได้(ตอนนั้นผมคิดว่ารองเท้าบาสไม่เหนช่วยเลย)

แล้วพี่ในสนามก็บอกว่าผมผูกเชือกผิด  ต้องรัดแน่นๆ   ไม่งั้นมันพลิกง่าย

ตั้งแต่วันนั้นผมก็รัดแน่นมาตลอดเลยคับ

นอกเรื่องซะไกลเลย    เอาเป็นว่า   ผูกแน่นๆละกันคับ  อย่าหลวมเกินไป  แต่ไม่ใช่ว่า  แน่นจนเลือดไม่เดินเลยยนะคับ

Are  U  BasketMAN?

ตบเด็ก     เตะหมา   ท้าผู้หญิงต่อย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์