Author Topic: ถามเรื่องฝันเปียกทีนะฮะ (หัวข้อทะลึ่งไปหน่อยโทดทีคับ)  (Read 5176 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline AlaHaPz

• ปี 1
  • *
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +0/-0
    • View Profile
การที่เรา ฝันเปียก คือการบ่งบอกเราเข้าสู่วัยรุ่นใช่ป่ะครับ?

แล้วการที่เราฝันเปียก หลายๆวันติดกัน มันจะเป็นอันตรายไหมฮะ?

รบกวนผู้รู้ตอบทีนะฮะ ;)
My life will not important if I never practise about whatever, I want

สังคมออนไลน์ของคนรักบาสเกตบอล

Offline The_9 of Noob

• ปี 4
  • ทุกคนเริ่มจาก0แต่จะอยู่ที่จะเดินต่อไปได้ไกลแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 1179
    • MSN Messenger - songyo2005@hotmail.com
    • Email
คงไม่อะครับ แต่ที่แน่ๆกางเกงเปื้อนแหงๆ แต่ผมไม่เคยแหะ -*-
จรรโลงใจตัวเองให้สูงเพื่อไปสู่สังคมที่ดีกว่านี้ ...... ผู้ที่อยู่สังคมที่ดีจงอย่าทำตัวตกต่ำ     

........... กลับ กทม แล้วครับ ประจำอยู่ สนามกีฬาห้วยขวาง หน้า โรงเรียน สามเสนนอก   เกรียนเจียมตัว

Offline ThE_NoobG@nG

• ปี 1
  • *
    • Email
55+

ผมว่าไม่น่าจาผิดนะคับ
แต่ของผมนานผมทีนึงอ่ะคับ^^

Offline FishAndChips

• Global Moderator
  • ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +47/-0
ฝันเปียกเกิดจากน้ำอสุจิ ซึ่งร่างกายสร้างขึ้นและเก็บสะสมไว้ในถุงผลิตน้ำอสุจิ เมื่อเด็กชายเริ่มเข้าวัยรุ่น
ร่างกายจะมีการสร้างฮอร์โมนเพศชายอย่างมาก ฮอร์โมนเพศชายนี้จะกระตุ้นให้อัณฑะสร้างตัวอสุจิ
มาสะสมไว้ที่ถุงผลิตน้ำอสุจิ น้ำอสุจิจะถูกสร้างขึ้นตลอดเวลา เมื่อผลิตได้จำนวนมากจนเก็บถุงเก็บ
น้ำอสุจิจะล้นออกมาเล็กน้อยทางท่อปัสสาวะ โดยปะปนกับน้ำปัสสาวะบ้าง และออกมาจำนวนมาก
เป็นครั้งคราวในขณะหลับ เรียกว่า ฝันเปียก

ความเข้าใจผิดของพ่อแม่มีหลายประการ เช่น

# เข้าใจว่าเด็กเกิดฝันเปียก เพราะเด็กมีความต้องการทางเพศสูง เป็นเด็กเซ็กซ์จัด เป็นเรื่องน่าอาย หยาบคาย
เด็กดีต้องไม่มีฝันเปียก เด็กดีต้องควบคุมตนเองไม่ให้สนใจเรื่องเพศ
# เข้าใจว่าเด็กจงใจให้เกิดฝันเปียก เป็นเจตนาของเด็กที่จะคิดหมกมุ่นในเรื่องเพศ และเข้าใจว่าเป็นเด็กมีปัญหาทางเพศ
ต่อไปอาจจะคิดแต่เรื่องเพศ
# เข้าใจว่าการพูดคุยกับเด็กในเรื่องนี้ เป็นการกระตุ้นยั่วยุเด็กในเรื่องเพศ จะทำให้เด็กซึ่งเดิม
ไม่ได้คิดเรื่องเพศมาหมกมุ่นเรื่องเพศมากขึ้น

ข้อมูล : http://www.elib-online.com/doctors3/child_hormone01.html

คิดว่าคงไม่ผิดปกติค่ะ พยายามหากิจกรรมทำค่ะ เช่น ออกกำลังกาย จะได้ไม่หมกหมุ่นจนเกินไปค่ะ  ;D

Offline Rathz

• ปี 3
    • Email
... ผลิตได้จำนวนมากจนเก็บถุงเก็บ
น้ำอสุจิจะล้นออกมาเล็กน้อยทางท่อปัสสาวะ โดยปะปนกับน้ำปัสสาวะบ้าง และออกมาจำนวนมาก
เป็นครั้งคราวในขณะหลับ เรียกว่า ฝันเปียก ...
หลายวันติดต่อกันเลย ?

Offline Linkin BARK

• ปี 3
ฮอร์โมนแรงไปรึเปล่างี้ -*-

Offline spirit_to_you

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +11/-0
    • Email
มันเป็นธรรมชาติครับ

คนที่ไม่เคย มี 2 ประเทท ที่ผมคิด

1.ผิดปกติ

2.(โทดนะคับ)สำเร็จความใคร่ด้วยตัวเองบ่อยคับ

เปิดหน้าเพจเเล้วครับ ตามไปชมกันได้เลย >>>
http://www.facebook.com/pages/SpirittoyouBasketballshoes/169355716523877

Offline l_am_a_noob

• ปี 4
    • ICQ Messenger - 595459423
    • MSN Messenger - satangzaa@hotmail.com
    • Email
เรปบน โดน

ถ้าบ่อยหมายถึง ช่วยตัวเองก็ดีนะครับ แฮะๆ[ทะลึ่งไปนิด]

มันช่วยคลายความเครียด[หรือยิ่งเครียดก็ไม่รู้ เพราะกางเกงเปียก]

และอาจเป็นเพราะไม่มีที่เก็บแล้วมั้งครับ
มันเหมือนกำแพงระหว่างฉันกับเธอ

Offline ★Yan•Kee★

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +2/-0
อ่ะแน่ะๆๆๆ 

หมกหมุ่นมากไปป่าวเนี้ย อิอิอิ+

Offline jubjupkrub

• ปี 3
    • Email
หลักการคร่าวๆ ก็เหมือนที่คุณ FishAndChips ว่าอะแหละครับ

ก็แค่ไม่ได้ปล่อยออกมา สะสมมากๆ มันก็ล้น แค่นั้น ไม่มีผลเสียอะรเลยครับ

ปล.ไม่อยากให้ล้นตอนนอน ก็ปล่อยมันออกมาด้วยตัวคุณเองซิครับ (ฮา)

Offline KoomZobe

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +51/-0
  • Kobe and his daughter น่ารักมากๆ
หลักการคร่าวๆ ก็เหมือนที่คุณ FishAndChips ว่าอะแหละครับ

ก็แค่ไม่ได้ปล่อยออกมา สะสมมากๆ มันก็ล้น แค่นั้น ไม่มีผลเสียอะรเลยครับ

ปล.ไม่อยากให้ล้นตอนนอน ก็ปล่อยมันออกมาด้วยตัวคุณเองซิครับ (ฮา)
555+ เห็นด้วยๆ
Name: KoomZobe
Height: 185
Weight: 95
Position: C, PF , SF
used to be an asshole but now grown up and be more mature as fuck

Offline fakeangel

• ปี 1
  • *
    • Email
ฝันเปียกเกิดจากน้ำอสุจิ ซึ่งร่างกายสร้างขึ้นและเก็บสะสมไว้ในถุงผลิตน้ำอสุจิ เมื่อเด็กชายเริ่มเข้าวัยรุ่น
ร่างกายจะมีการสร้างฮอร์โมนเพศชายอย่างมาก ฮอร์โมนเพศชายนี้จะกระตุ้นให้อัณฑะสร้างตัวอสุจิ
มาสะสมไว้ที่ถุงผลิตน้ำอสุจิ น้ำอสุจิจะถูกสร้างขึ้นตลอดเวลา เมื่อผลิตได้จำนวนมากจนเก็บถุงเก็บ
เป็นครั้งคราวในขณะหลับ เรียกว่า ฝันเปียก

ความเข้าใจผิดของพ่อแม่มีหลายประการ เช่น

# เข้าใจว่าเด็กเกิดฝันเปียก เพราะเด็กมีความต้องการทางเพศสูง เป็นเด็กเซ็กซ์จัด เป็นเรื่องน่าอาย หยาบคาย
เด็กดีต้องไม่มีฝันเปียก เด็กดีต้องควบคุมตนเองไม่ให้สนใจเรื่องเพศ
# เข้าใจว่าเด็กจงใจให้เกิดฝันเปียก เป็นเจตนาของเด็กที่จะคิดหมกมุ่นในเรื่องเพศ และเข้าใจว่าเป็นเด็กมีปัญหาทางเพศ
ต่อไปอาจจะคิดแต่เรื่องเพศ
# เข้าใจว่าการพูดคุยกับเด็กในเรื่องนี้ เป็นการกระตุ้นยั่วยุเด็กในเรื่องเพศ จะทำให้เด็กซึ่งเดิม
ไม่ได้คิดเรื่องเพศมาหมกมุ่นเรื่องเพศมากขึ้น

ข้อมูล : http://www.elib-online.com/doctors3/child_hormone01.html

คิดว่าคงไม่ผิดปกติค่ะ พยายามหากิจกรรมทำค่ะ เช่น ออกกำลังกาย จะได้ไม่หมกหมุ่นจนเกินไปค่ะ  ;D

รู้มากก่าผมอีก อาย 555+

Offline LifeStealEr

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +6/-0
  • ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิกผู้ที่ล้มเลิกคือผู้ที่ไม่เคยชนะ
    • ICQ Messenger - 814571064
    • MSN Messenger - thewitch_king@hotmail.co.th
    • Email
อ่าห่ะ ผมไม่รู้หรอกผมนอนอยู่

;D  ;D  ;D

ชื่อ นิค
อายุ 15 ม.4
อยู่ นครสวรรค์

Offline Parson's

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +24/-0
    • MSN Messenger - gameroro@keroro.giroro.com
    • Email
มันเยอะ จนสะสมไว้ไม่อยู่แล้วครับ  ;D

มันเลยหาทางออกให้ตัวเอง

สังคมออนไลน์ของคนรักบาสเกตบอล

Offline pop100z

• ปี 3
  • http://www.hi5.com/friend/profile/displaySameProfi
    • MSN Messenger - pop100z@hotmail.com
ผมไม่ได้ฝันเปียกมานานแล้วครับ     ตั้งแต่จบม.ปลาย   
เพราะบ้านผมเลี้ยงแบบเก็บๆครับ      ไม่ยอมให้มีแฟนไม่ให้คบใคร
พอขึ้นมหาลัยเท่านั้น
เหมือนความรู้สึกที่เก็บไว้ทั้งหมด มันพุ่งออกจากตัวเลยครับ     
ปล. ตอนนี้มันเริ่มเป้นตัวไปแล้ว1 ตัว  ชื่อน้องไข่มุกอายุ3 ขวบ
สูง 183 หนัก71   อายุ25 ปี  
อุปนิสัย  บ้าพลัง   
เล่นc    อยู่     แต่  ทำฟาวล์บ่อยๆ
-*- เล่นบาสทุกวันน้ำหนักลดวุ้ย สูงขึ้นด้วย