หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องฝันเปียกทีนะฮะ (หัวข้อทะลึ่งไปหน่อยโทดทีคับ)  (อ่าน 5081 ครั้ง)
AlaHaPz
ปี 1
*

คำขอบคุณจากเพื่อน +0/-0

« เมื่อ: 07/07/09 08:58:18 »

การที่เรา ฝันเปียก คือการบ่งบอกเราเข้าสู่วัยรุ่นใช่ป่ะครับ?

แล้วการที่เราฝันเปียก หลายๆวันติดกัน มันจะเป็นอันตรายไหมฮะ?

รบกวนผู้รู้ตอบทีนะฮะ ยิ้มเท่ห์

My life will not important if I never practise about whatever, I want
สังคมออนไลน์ของคนรักบาสเกตบอล
« เมื่อ: 07/07/09 08:58:18 »

The_9 of Noob
ปี 4

ทุกคนเริ่มจาก0แต่จะอยู่ที่จะเดินต่อไปได้ไกลแค่ไหน

1179 songyo2005@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/07/09 09:44:03 »

คงไม่อะครับ แต่ที่แน่ๆกางเกงเปื้อนแหงๆ แต่ผมไม่เคยแหะ -*-

จรรโลงใจตัวเองให้สูงเพื่อไปสู่สังคมที่ดีกว่านี้ ...... ผู้ที่อยู่สังคมที่ดีจงอย่าทำตัวตกต่ำ     

........... กลับ กทม แล้วครับ ประจำอยู่ สนามกีฬาห้วยขวาง หน้า โรงเรียน สามเสนนอก   เกรียนเจียมตัว
ThE_NoobG@nG
ปี 1
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07/07/09 10:24:54 »

55+

ผมว่าไม่น่าจาผิดนะคับ
แต่ของผมนานผมทีนึงอ่ะคับ^^
FishAndChips
Global Moderator
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +47/-0

« ตอบ #3 เมื่อ: 07/07/09 16:13:21 »

ฝันเปียกเกิดจากน้ำอสุจิ ซึ่งร่างกายสร้างขึ้นและเก็บสะสมไว้ในถุงผลิตน้ำอสุจิ เมื่อเด็กชายเริ่มเข้าวัยรุ่น
ร่างกายจะมีการสร้างฮอร์โมนเพศชายอย่างมาก ฮอร์โมนเพศชายนี้จะกระตุ้นให้อัณฑะสร้างตัวอสุจิ
มาสะสมไว้ที่ถุงผลิตน้ำอสุจิ น้ำอสุจิจะถูกสร้างขึ้นตลอดเวลา เมื่อผลิตได้จำนวนมากจนเก็บถุงเก็บ
น้ำอสุจิจะล้นออกมาเล็กน้อยทางท่อปัสสาวะ โดยปะปนกับน้ำปัสสาวะบ้าง และออกมาจำนวนมาก
เป็นครั้งคราวในขณะหลับ เรียกว่า ฝันเปียก

ความเข้าใจผิดของพ่อแม่มีหลายประการ เช่น

# เข้าใจว่าเด็กเกิดฝันเปียก เพราะเด็กมีความต้องการทางเพศสูง เป็นเด็กเซ็กซ์จัด เป็นเรื่องน่าอาย หยาบคาย
เด็กดีต้องไม่มีฝันเปียก เด็กดีต้องควบคุมตนเองไม่ให้สนใจเรื่องเพศ
# เข้าใจว่าเด็กจงใจให้เกิดฝันเปียก เป็นเจตนาของเด็กที่จะคิดหมกมุ่นในเรื่องเพศ และเข้าใจว่าเป็นเด็กมีปัญหาทางเพศ
ต่อไปอาจจะคิดแต่เรื่องเพศ
# เข้าใจว่าการพูดคุยกับเด็กในเรื่องนี้ เป็นการกระตุ้นยั่วยุเด็กในเรื่องเพศ จะทำให้เด็กซึ่งเดิม
ไม่ได้คิดเรื่องเพศมาหมกมุ่นเรื่องเพศมากขึ้น

ข้อมูล : http://www.elib-online.com/doctors3/child_hormone01.html

คิดว่าคงไม่ผิดปกติค่ะ พยายามหากิจกรรมทำค่ะ เช่น ออกกำลังกาย จะได้ไม่หมกหมุ่นจนเกินไปค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
Rathz
ปี 3

« ตอบ #4 เมื่อ: 07/15/09 18:27:13 »

... ผลิตได้จำนวนมากจนเก็บถุงเก็บ
น้ำอสุจิจะล้นออกมาเล็กน้อยทางท่อปัสสาวะ โดยปะปนกับน้ำปัสสาวะบ้าง และออกมาจำนวนมาก
เป็นครั้งคราวในขณะหลับ เรียกว่า ฝันเปียก ...
หลายวันติดต่อกันเลย ?
Linkin BARK
ปี 3

« ตอบ #5 เมื่อ: 07/16/09 20:36:45 »

ฮอร์โมนแรงไปรึเปล่างี้ -*-

spirit_to_you
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +11/-0

« ตอบ #6 เมื่อ: 07/17/09 18:27:56 »

มันเป็นธรรมชาติครับ

คนที่ไม่เคย มี 2 ประเทท ที่ผมคิด

1.ผิดปกติ

2.(โทดนะคับ)สำเร็จความใคร่ด้วยตัวเองบ่อยคับ

เปิดหน้าเพจเเล้วครับ ตามไปชมกันได้เลย >>>
http://www.facebook.com/pages/SpirittoyouBasketballshoes/169355716523877
l_am_a_noob
ปี 4

595459423 satangzaa@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 07/24/09 02:09:40 »

เรปบน โดน

ถ้าบ่อยหมายถึง ช่วยตัวเองก็ดีนะครับ แฮะๆ[ทะลึ่งไปนิด]

มันช่วยคลายความเครียด[หรือยิ่งเครียดก็ไม่รู้ เพราะกางเกงเปียก]

และอาจเป็นเพราะไม่มีที่เก็บแล้วมั้งครับ

มันเหมือนกำแพงระหว่างฉันกับเธอ
★Yan•Kee★
ปี 3

คำขอบคุณจากเพื่อน +2/-0

« ตอบ #8 เมื่อ: 07/30/09 16:47:35 »

อ่ะแน่ะๆๆๆ 

หมกหมุ่นมากไปป่าวเนี้ย อิอิอิ+
jubjupkrub
ปี 3

« ตอบ #9 เมื่อ: 10/25/09 02:56:03 »

หลักการคร่าวๆ ก็เหมือนที่คุณ FishAndChips ว่าอะแหละครับ

ก็แค่ไม่ได้ปล่อยออกมา สะสมมากๆ มันก็ล้น แค่นั้น ไม่มีผลเสียอะรเลยครับ

ปล.ไม่อยากให้ล้นตอนนอน ก็ปล่อยมันออกมาด้วยตัวคุณเองซิครับ (ฮา)
KoomZobe
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +51/-0

Kobe and his daughter น่ารักมากๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 10/25/09 15:58:10 »

หลักการคร่าวๆ ก็เหมือนที่คุณ FishAndChips ว่าอะแหละครับ

ก็แค่ไม่ได้ปล่อยออกมา สะสมมากๆ มันก็ล้น แค่นั้น ไม่มีผลเสียอะรเลยครับ

ปล.ไม่อยากให้ล้นตอนนอน ก็ปล่อยมันออกมาด้วยตัวคุณเองซิครับ (ฮา)
555+ เห็นด้วยๆ

Name: KoomZobe
Height: 185
Weight: 95
Position: C, PF , SF
used to be an asshole but now grown up and be more mature as fuck

fakeangel
ปี 1
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 10/31/09 12:31:46 »

ฝันเปียกเกิดจากน้ำอสุจิ ซึ่งร่างกายสร้างขึ้นและเก็บสะสมไว้ในถุงผลิตน้ำอสุจิ เมื่อเด็กชายเริ่มเข้าวัยรุ่น
ร่างกายจะมีการสร้างฮอร์โมนเพศชายอย่างมาก ฮอร์โมนเพศชายนี้จะกระตุ้นให้อัณฑะสร้างตัวอสุจิ
มาสะสมไว้ที่ถุงผลิตน้ำอสุจิ น้ำอสุจิจะถูกสร้างขึ้นตลอดเวลา เมื่อผลิตได้จำนวนมากจนเก็บถุงเก็บ
เป็นครั้งคราวในขณะหลับ เรียกว่า ฝันเปียก

ความเข้าใจผิดของพ่อแม่มีหลายประการ เช่น

# เข้าใจว่าเด็กเกิดฝันเปียก เพราะเด็กมีความต้องการทางเพศสูง เป็นเด็กเซ็กซ์จัด เป็นเรื่องน่าอาย หยาบคาย
เด็กดีต้องไม่มีฝันเปียก เด็กดีต้องควบคุมตนเองไม่ให้สนใจเรื่องเพศ
# เข้าใจว่าเด็กจงใจให้เกิดฝันเปียก เป็นเจตนาของเด็กที่จะคิดหมกมุ่นในเรื่องเพศ และเข้าใจว่าเป็นเด็กมีปัญหาทางเพศ
ต่อไปอาจจะคิดแต่เรื่องเพศ
# เข้าใจว่าการพูดคุยกับเด็กในเรื่องนี้ เป็นการกระตุ้นยั่วยุเด็กในเรื่องเพศ จะทำให้เด็กซึ่งเดิม
ไม่ได้คิดเรื่องเพศมาหมกมุ่นเรื่องเพศมากขึ้น

ข้อมูล : http://www.elib-online.com/doctors3/child_hormone01.html

คิดว่าคงไม่ผิดปกติค่ะ พยายามหากิจกรรมทำค่ะ เช่น ออกกำลังกาย จะได้ไม่หมกหมุ่นจนเกินไปค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

รู้มากก่าผมอีก อาย 555+
LifeStealEr
ปี 3

คำขอบคุณจากเพื่อน +6/-0

ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิกผู้ที่ล้มเลิกคือผู้ที่ไม่เคยชนะ

814571064 thewitch_king@hotmail.co.th
« ตอบ #12 เมื่อ: 11/04/09 21:08:00 »

อ่าห่ะ ผมไม่รู้หรอกผมนอนอยู่

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ชื่อ นิค
อายุ 15 ม.4
อยู่ นครสวรรค์
Parson's
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +24/-0

gameroro@keroro.giroro.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 12/14/09 16:42:28 »

มันเยอะ จนสะสมไว้ไม่อยู่แล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

มันเลยหาทางออกให้ตัวเอง

pop100z
ปี 3

http://www.hi5.com/friend/profile/displaySameProfi

pop100z@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 12/23/09 23:38:20 »

ผมไม่ได้ฝันเปียกมานานแล้วครับ     ตั้งแต่จบม.ปลาย   
เพราะบ้านผมเลี้ยงแบบเก็บๆครับ      ไม่ยอมให้มีแฟนไม่ให้คบใคร
พอขึ้นมหาลัยเท่านั้น
เหมือนความรู้สึกที่เก็บไว้ทั้งหมด มันพุ่งออกจากตัวเลยครับ     
ปล. ตอนนี้มันเริ่มเป้นตัวไปแล้ว1 ตัว  ชื่อน้องไข่มุกอายุ3 ขวบ

สูง 183 หนัก71   อายุ25 ปี  
อุปนิสัย  บ้าพลัง   
เล่นc    อยู่     แต่  ทำฟาวล์บ่อยๆ
-*- เล่นบาสทุกวันน้ำหนักลดวุ้ย สูงขึ้นด้วย
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์