เรื่อง: กระโดดยังไงให้สูง?

4333

My Name: MrPieRo ออฟไลน์
04/26/09 13:37:30
คือผมกระโดดไมสูงอ่ะครับและกำลังจะฝึก AA แต่คอยรวบรวมข้อมูลบางอย่างก่อน
อยากรู้ว่าวิธีกระโดดอย่างไรให้สูงที่สุดอ่ะครับ  พอดีใจร้อนนิดหน่อย เลยทนรอ AA ไม่ไหว...
ขอบคุงครับ

My Name: mojimaz ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 04/26/09 14:18:35
คือผมกระโดดไมสูงอ่ะครับและกำลังจะฝึก AA แต่คอยรวบรวมข้อมูลบางอย่างก่อน
อยากรู้ว่าวิธีกระโดดอย่างไรให้สูงที่สุดอ่ะครับ  พอดีใจร้อนนิดหน่อย เลยทนรอ AA ไม่ไหว...
ขอบคุงครับ

AA นี่ก็ไวสุดแหละนะแค่ 4 เดือนเอง

ถ้าสูงไม่พอเอาสปิงมาติดเท้าเลยน้องดึ้งๆ <--เอาฮาอะนะอย่าคิดมาก ฮ่าๆๆๆ

ค่อยเป็ยค่อยไปคับ ช้าๆได้พล้าเล่มงาม

My Name: MrPieRo ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 04/26/09 14:28:13
ไม่ใช่ครับผมไม่ได้หมายถึงฝึก AA ผมไม่ถึงวิธีการกระโดดให้สูงครับ

My Name: mojimaz ออฟไลน์
ตอบกลับ #3 04/26/09 14:35:36
ไม่ใช่ครับผมไม่ได้หมายถึงฝึก AA ผมไม่ถึงวิธีการกระโดดให้สูงครับ

ยังไงของนายเนี่ย ข่อยงง

แล้วอันบนสุดบอก AA คราวนี้บอกไม่ AA ยังไงเนี่ย

งงมึนตึบ  ???

My Name: LP"_ZonG ออฟไลน์
ตอบกลับ #4 04/26/09 14:47:09
วิธีกระโดดมี2วิธีนะ เท่าที่จำได้
1.กระโดดอยู่กับที่
2.วิ่ง(ไม่ต้องเร็วมาก)มาแล้วกระโดด
ของผมวิ่งมาแล้วกระโดดสูงกว่ากระโดดอยู่กับที่อ่ะ

ผู้ที่ควบคุมลูก " REBOUND " ได้คือผู้คุมเกมส์

My Name: -2-nd ออฟไลน์
ตอบกลับ #5 04/26/09 15:04:37
ขอบ คุณ มากๆๆ  ครับ

สํา หรับ  คํา เเนะ นํา

ก้าว  ต่อ ไป  อิอิ

My Name: gominwin ออฟไลน์
ตอบกลับ #6 04/26/09 19:50:16
วิ่งเล็กน้อยให้รู้สึกว่ามีแรงส่ง
เหวี่ยงมือไปข้างหลังเล็กน้อยแล้วย่อตัวลง
โดด 2 ขายืดตัวให้สุด

My Name: zhaoyunhero ออฟไลน์
ตอบกลับ #7 04/26/09 20:35:26
ถ้ากระโดดแบบใช้แรงส่งจากการเหวี่ยงแขนจนถนัดแล้วก็ ฝึกกระโดดโดยไม่ใช่แรงส่งจากการเหวี่ยงแขนนะครับมันจะช่วยคุณได้ยามแข่ง เพราะบางจังหว่ะคุณไม่สามารถใช้แรงส่งจากแขนในการกระโดดได้เพราะไม่ทัน ถ้าโดดแบบไม่ใช่แรงส่งจากแขนจนถนัดแล้วจะเยี่ยมมากเลยครับ