เรื่อง: เล่นดัมเบลตอนไหนได้กล้ามมากที่สุดคับ

7586

My Name: dekkla ออฟไลน์
02/09/09 09:31:08
ตอนเช้าหรือตอนเย็น

ผมเคยได้ยินคนบอกว่าเล่นตอนเช้าจะได้กล้ามเนื้อ
เล่นตอนเย็นแรง จริงปะคับ

My Name: Sonick ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 02/12/09 22:30:08
เป็นความเชื่อผิดๆคับ
นักเพาะกายส่วนใหญ่ จะเริ่มเล่นกันเวลาประมาณ 15.00 น -17.00 น.
(โดยใช้เวลาในแต่ละคาบประมาณ 1 -1 ชั่วโมงครึ่ง)
แต่บางคนก็เล่นกันช่วงเช้า
ที่จริงที่เล่นตอนไหนก็ได้ แต่.
ท้องต้องว่าง และเล่นเวลาไหน คาบไหน ก็พยายามให้ตรงกันทุกวัน เช่น
เล่นวันจันทร์ เริ่มเล่นเวลา 4 โมง 
วันอังคาร์พัก
วันพูธ ก็เริ่มเล่นเวลา 4 โมง
  ~ เราเล่นบาสด้วยความรัก ไม่ใช่ต้องการชัยชนะหรือการยอมรับในฝีมือจากคนอื่นๆ ~

บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #2 02/14/09 08:54:37
เป็นความเชื่อผิดๆคับ
นักเพาะกายส่วนใหญ่ จะเริ่มเล่นกันเวลาประมาณ 15.00 น -17.00 น.
(โดยใช้เวลาในแต่ละคาบประมาณ 1 -1 ชั่วโมงครึ่ง)
แต่บางคนก็เล่นกันช่วงเช้า
ที่จริงที่เล่นตอนไหนก็ได้ แต่.
ท้องต้องว่าง และเล่นเวลาไหน คาบไหน ก็พยายามให้ตรงกันทุกวัน เช่น
เล่นวันจันทร์ เริ่มเล่นเวลา 4 โมง 
วันอังคาร์พัก
วันพูธ ก็เริ่มเล่นเวลา 4 โมง

เล่นกล้ามต้องมีเวลาด้วยเหรอครับ

My Name: Rathz ออฟไลน์
ตอบกลับ #3 02/14/09 17:09:29
ไม่มีเวลา จะเล่นได้ไงหละท่าน

เอ่อ ท้องต้องว่าง เพิ่งรู้นะครับ ขอบคุณครับ

My Name: Sonick ออฟไลน์
ตอบกลับ #4 02/15/09 10:37:31

เอ่อ ท้องต้องว่าง เพิ่งรู้นะครับ ขอบคุณครับ

ที่จิงมันไม่เกี่ยวกับการเพื่มขนาดกล้ามเนื้อ
เพียงแต่ว่าไม่ให้ร่างกายทำงานหนักเกินไป
ต้องออกกำลัง แล้วต้องย่อยอาหารไปด้วย
แล้วก็ป้องกันการอ้วกอีกด้วย

แต่ที่เกี่ยวจิงๆก็คือต้องการให้ร่างดูดซึมสารอาหารให้หมดก่อน
จะใด้นำไปใช้ในการออกแรง
  ~ เราเล่นบาสด้วยความรัก ไม่ใช่ต้องการชัยชนะหรือการยอมรับในฝีมือจากคนอื่นๆ ~

My Name: dekkla ออฟไลน์
ตอบกลับ #5 03/05/09 10:34:26

ขอบคุณมากคับ

My Name: deathsheep ออฟไลน์
ตอบกลับ #6 03/05/09 10:56:18
เหอะๆ

ผมเล่นตอนอยู่หน้าคอมอ่ะ
Are  U  BasketMAN?

ตบเด็ก     เตะหมา   ท้าผู้หญิงต่อย

My Name: ayamton ออฟไลน์
ตอบกลับ #7 04/24/09 17:38:21

ไม่จริงครับ
เพราะช่วงการฝึกน้ำหนัก ควรทานคาร์บโบไฮเดรทมาบ้างก่อนหน้าสัก1-0.5ชั่วโมงครับ

My Name: mojimaz ออฟไลน์
ตอบกลับ #8 04/27/09 13:06:10

ไม่จริงครับ
เพราะช่วงการฝึกน้ำหนัก ควรทานคาร์บโบไฮเดรทมาบ้างก่อนหน้าสัก1-0.5ชั่วโมงครับ

ก่อนเล่นยัดพวกคาร์โบย่อยง่ายๆไปซักหน่อยเน้อ

เดี๋ยวจะหน้ามืดเอา

http://www.thaimuscle.net/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=17594

ลองเอาของนายคนนี้หละกัน

My Name: ayamton ออฟไลน์
ตอบกลับ #9 04/27/09 15:30:36
ตอนเช้าหรือตอนเย็น

ผมเคยได้ยินคนบอกว่าเล่นตอนเช้าจะได้กล้ามเนื้อ
เล่นตอนเย็นแรง จริงปะคับ

ลืมตอบเรื่องนี้

เล่นตอนไหนก็ได้เหนื่อยเหมือนกันหมดครับ
เอาช่วงเวลาสะดวกดีกว่า