Author Topic: เอาวีดีโอ SlamDunk ภาคพิเศษทั้ง 3 ภาคมาให้ชมกันครับ (รอบแก้ตัว)  (Read 52272 times)

0 Members และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Offline Domenyxz

• ปี 1
  • *
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +1/-0
    • View Profile
    • Email
สแลมดั๊งค์ ภาคพิเศษ1 ตอน อันตรายของโชโฮคุและความเร่าร้อ​นของซากุรางิ (พากย์ไทย)
SlamD Movie(1) part 1/4

SlamD Movie(1) part 2/4

SlamD Movie(1) part 3/4

SlamD Movie(1) part 4/4

สแลมดั๊งค์ ภาคพิเศษ2 ตอน ซากุรางิสุดยอดนักบาสฯระดับประเ​ทศ (พากย์ไทย)
SlamD Movie(2) part 1/4

SlamD Movie(2) part 2/4

SlamD Movie(2) part 3/4

SlamD Movie(2) part 4/4

สแลมดั๊งค์ ภาคพิเศษ3 ตอน ฤดูร้อนอันระอุของรุคาว่ากับซาก​ุรางิ (พากย์ไทย)
SlamD Movie(3) part 1/4

SlamD Movie(3) part 2/4

SlamD Movie(3) part 3/4

SlamD Movie(3) part 4/4

.

Offline Domenyxz

• ปี 1
  • *
    • Email
??? ดูกันได้มั้ยครับทุกคน ทางผมก็ดูได้อยู่นะ :(

Offline SirBiaDeTer

• ปี 2
  • **
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +0/-0
    • MSN Messenger - j_c_platinum_54@live.com
ดูได้จร้า แต๊งมากๆเรยอิอิ

Offline SpaTan

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +13/-0
  • ไม่สด "อย่าเสี่ยง"
    • MSN Messenger - tan_liverpool@hotmail.com
    • Email

Offline The Chai

• ปี 1
  • *
    • Email

Offline AKKAPHOP

• ปี 3
  • อายุ17 สูง161 น้ำหนัก50
    • MSN Messenger - a_ek_kaphop@hotmail.com
    • Email

Offline BBS91

• ผู้ขาย ยืนยันแล้ว
  • ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +24/-0
  • Freedom & Independent
    • http://www.facebook.com/BBS91
    • Email
ดูด ด่วนนนนนนนนนนนนนนนนนนน   ;D

THK มากๆ จ้าาาาาาาาาาาาาาาา

Offline birdman

• ปี 1
  • *
    • Email
slamdunk มีกี่ภาคอ่ะครับเลยดูตอนที่ ซากุรางิฝึกยิง 2 เต็ม 30000 หมืดลูกแล้วไปแข่งแล้วก้ไม่ได้ดูอีกเลย อยากดูตอนไปอิเตอร์ไฮจังหาดูจากไหนอ่ะครับ

Offline speciess

• รับ Pre-order ของรองเท้าบาส ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ราคากันเองครับย
  • ผู้ขาย ยืนยันแล้ว
  • ปี 3
  • baNk
    • MSN Messenger - bankyhappy@hotmail.com
    • baNkyhappy Shop
    • Email

Offline ~; เทียนฉื่อ ;~

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +37/-0
slamdunk มีกี่ภาคอ่ะครับเลยดูตอนที่ ซากุรางิฝึกยิง 2 เต็ม 30000 หมืดลูกแล้วไปแข่งแล้วก้ไม่ได้ดูอีกเลย อยากดูตอนไปอิเตอร์ไฮจังหาดูจากไหนอ่ะครับ

มีภาคเดียวครับ แต่สมัยก่อนช่องเก้า อาจจะซื้อลิขสิทธ์มาครึ่งเรื่องก่อนหรือ
อาจจะซื้อมาเต็มแต่ตัดตอนฉาย เพื่อจะได้ฉายเรื่องอื่นที่ซื้อมาในช่วงเวลาพอๆกัน
แล้วให้นิยามว่า ภาค 1 ภาค 2 ในตอนนั้น ทำให้เกิดความเข้าใจคลาดเคลื่อนกันไป
 สำหรับการ์ตูนยุคหลังๆ(เกือบทุกเรื่อง) ผมอยากให้แยกกันระหว่างหนังสือกับแอนนิเมชั่น
เพราะสมัยนี้ หากอ่านหนังสือ กับ ดูแอนนิเมชั่น จะรู้ได้เลยว่าเนื้อเรื่องไม่เหมือนกันซะทีเดียว
SlamDunk ก็เป็นหนึ่งในนั้น

ในหนังสือการ์ตูนนั้น บางตอนที่เจ้าของกระทู้เอามาแบ่งบัน ก็มีกล่าวถึงไว้สั้นๆ บางตอนก็ไม่มีในเนื้อเรื่อง
บางตอนก็มีในเนื้อเรื่องจริงๆเต็มๆ (แต่ในแอนนิเมชั่นไม่มี) แถมในหนังสือการ์ตูนนั้นตอนจบของเรื่องจริงๆ
นั้นคือตอนแพ้ทีม...(จำชื่อไม่ได้) หลังจากชนะ เทคโนซังโน(แชมป์เก่า)ได้ พร้อมกับบอกเส้นทางของแต่ละคน
หลังจากนั้นว่าใครไปทำอะไรยังไง (อันนี้หลายคนคงรู้แล้ว)
 ส่วนในแอนนิเมชั่น จบแค่ตอนที่ กำลังจะขึ้นรถไฟไปแข่งระดับประเทศ หรือ อินเตอร์ไฮท์ครับ
ไ่ม่มีตอนหลังจากนั้น ซึ่งน่าเสียดายเพราะตอนแข่งกับ ซังโน นั้นก้สนุกไม่แพ้ตอนอื่นๆ แถมยังเป็นเกมสุดยอดของเรื่องด้วย

ขอบคุณ เจ้าของกระทู้ด้วยครับที่นำมาแบ่งบันให้ชม ผมเคยโหลดเก็บไว้แต่แผ่นไม่รู้ไปเก็บไว้ที่ไหนซะแล้ว
สงสัยงานนี้คงต้องหาใหม่แล้ว

จงรู้จักเล่นกับคนอื่น จงรุ้ว่าตัวเองเป็นใคร จงรู้ว่าตัวเองมีประโยชน์แค่ไหน จงรู้จักใช้คนอื่นเพื่อทีม

Offline !!-Peace_*`@!!

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +6/-0
    • MSN Messenger - momo_peat@hotmail.com
    • Email
ฉาก ซังโนวโคเกียว (山王工業 )  หรือ โรงเรียนช่างกลซังโนว

เป็นฉากที่ทำให้ผมร้องให้ เพราะไม่อยากให้มันจบบบบบบบ  T...T

Offline birdman

• ปี 1
  • *
    • Email
อยากดูตอนต่อจากขึ้นรถไฟมาเลยไม่มีสงสัยต้องหาหนังสือมาอ่านซะแล้ว

Offline rodone

• ปี 1
  • *
    • cbr150r-cbr150i
เสียดายไม่มีภาคต่อ รอมานานแล้ว ตั้งแต่หนังสือการ์ตูน เล่มสุดท้ายเล่มที่ 31

Offline inongz

• ปี 1
  • *
    • Email

ยู-บาสเกตบอล ดอท คอม