หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงให้ผิวขาวๆกับผมยาวเร็วๆครับ  (อ่าน 27926 ครั้ง)
zhaoyunhero
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +1/-0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 09/20/08 12:12:17 »

พอดีผมเป็นคนไม่กลัวแดดกลัวฝน ตากแดเล่นบอลเล่นบาส เรียนร.ดทั้งวัน อย่างที่รู้กัน แดดสมัยนี้แรงสุดๆ ดำอย่างแรงครับ ชนิดว่าถ้าเอาแขนมาเทียบกับหน้าอก(หน้าอกไม่โดนแดดครับขาว)
"แขนใครว่ะ ดำชิบ" แล้วมันก็ดำมากจริงๆ ไม่เคยทาครีมกันแดไม่เคยทาไวท์เทนนิ่ง
พอดีผมหล่อพอสมควร(มั้ง) เลยต้องไปเป็นเชียร์ลีดเดอร์ให้โรงเรียน พี่ที่สอนท่าเต้นมาว่าผม น้องค่ะน้องดำไปนะคะ ทำให้ขาวเร็วๆหล่ะ ผมเนี่ยไปตัดเกรียนทำไมค่ะเดี๋ยวก็จะแข่งเต้นละนะค่ะ
(ก็กุเรีัยน ร.ด นี่หว่า กุไม่ตัดเกรียนกุก็ได้โกนหัวแน่ๆ เพราะถ้าไม่ตัดไปผมก็โดนครูฝึกโกนแน่ๆ)
ทำไงให้ผมยาวเร็วๆแล้วผิวขาวเร็วๆอ่าคับ
สังคมออนไลน์ของคนรักบาสเกตบอล
« เมื่อ: 09/20/08 12:12:17 »

FishAndChips
Global Moderator
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +47/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: 09/22/08 03:44:43 »

5555555555555+  ยิงฟันยิ้ม ออกตัวไว้ก่อนครับ พี่ก็ใช่ว่าจะรู้อะไรมาก
แถมไอ้ที่จะบอกน้องไป บางทีตัวเองก็ยังทำไม่ได้แท้ๆ --"
แต่จะพยายามช่วยเต็มที่ละกัน จะพยายามบอกแต่วิธีตามธรรมชาติ
เนื่องจากให้ผลเสียต่อร่างกายน้อย สารตกค้างอันตรายต่างๆ น้อยกว่า
แต่ข้อเสียของมันก็คือ ต้องใช้เวลาเท่านั้นเอง

ผมยาว - จะทำให้ผมยาวเร็ว จะต้องกระตุ้นการทำงานของหนังศีรษะ

ออกกำลังกายให้เส้นผม
เร่งสปีดความเร็วให้ผมยาวเร็วแบบติดเทอร์โบด้วยการก้มศีรษะให้ เลือดไปเลี้ยงที่ศีรษะค้างไว้สัก 30 วินาที
ค่อยๆ เงยหน้าขึ้นมาทำเช่นนี้ทุกวัน เลือดจะไหลเวียนไปเลี้ยงเส้นผมที่ศีรษะ ทำให้เส้นผมแข็งแรงและยาวเร็วขึ้นด้วย (ไม่เคยทำ
เหมือนกัน)

เพิ่มโปรตีน
โปรตีนสามารถปกป้องและซ่อมแซมเส้นผม ช่วยลดการหลุดร่วงและการแตกหักของเส้นผม ทำให้เส้นผมแข็งแรง และยาวเร็วขึ้นได้

กินปลา
ปลา พืชผักใบเขียว และบลูเบอรี่เป็นแหล่งอาหารที่ช่วยเพิ่มการไหลเวียนของโลหิต ฉะนั้นบริเวณใดก็ตามในร่างกายที่มีเลือด
ไหลเวียนไปหล่อเลี้ยงได้ดี จะทำให้ร่างกายบริเวณนั้นแข็งแรง มีชีวิตชีวารวมไปถึงเส้นผมบนศีรษะด้วย

นวดศีรษะ
การนวดศีรษะจะช่วยกระตุ้นการไหลเวียนของโลหิตบนศีรษะ และทำให้ระบบเมตาโบลิซึ่ม ทำงานได้อย่างเป็นปกติ และยังจะช่วยทำให้
เส้นผมเติบโตเร็วขึ้น การนวดศีรษะอาจทำได้ด้วยตัวเองที่บ้านในขณะสระผม โดยการใช้นิ้วมือกดและนวดไปตามจุดบนศีรษะอย่างเบามือ

แปรงให้ถูก
หลีกเลี่ยงการทำให้เส้นผมขาด และหลุดร่วงด้วยการไม่หวีผมขณะยังเปียกอยู่ เลือกใช้หวีซี่ใหญ่และห่างในการหวีผมช่วงผมเปียกแทน

ตัดผมบ้าง
อาจจะเคยได้ยินมาบ้างว่าการเล็มผมบ่อยๆ จะช่วยให้ผมยาวเร็วขึ้น การเล็มผมนอกจากจะทำให้ผมยาวเร็วขึ้น แล้วถือว่ายังเป็นการกำจัด
ผมแตกปลายไป ในตัวด้วย รู้อย่างนี้แล้วก็หมั่นให้ช่างเล็มผมก็จะดีไม่ใช่น้อย

ต่อผมก็ได้
สำหรับคนใจร้อนที่ทนรอให้ผมยาวไม่ได้หรืออาจมีภารกิจสำคัญที่ จำป็นเร่งด่วนที่จะต้องไว้ผมยาวภายใน 1 วัน ให้ลองมองหาร้านทำผม
ที่มีบริการต่อผมดู ให้เลือกใช้บริการร้านต่อผมที่ค่อนข้าง มีประสบการณ์สักนิดก่อนที่คิดจะต่อผม (ผู้ชายต่อผมได้ป่าวหว่า แต่ถ้าน้องรีบๆ
พี่แนะนำวิธีนี้นะ)

ผิวขาว - ถ้าผิวปกติไม่ขาว อันนี้ยากนะ ถ้าผิวปกติขาว แต่ดำแดด ยังพอแก้ไขได้ ความจริงผิวขาวไม่ขาว
ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรมาก บางทีมันแก้ไขไม่ได้ น่าจะเน้นที่ความสะอาด ผิวเนียนเรียบ สม่ำเสมอ แค่นี้ก็ใช้ได้แล้ว
พยายามอย่าใช้สารเคมีแปลกๆ ที่ทำให้ผิวขาว เพราะอาจจะทำให้ผิวหน้าเราบางลง ผิวไวต่อแสง คือ ผิวจะอ่อนแอลง
โดนแดดแปบเดียวไหม้ กลายเป็นว่าจะยิ่งแย่ไปกว่าเก่า

เอาเซลล์ผิวเก่าๆ เสียๆ ออกไป
ขจัดเซลล์ผิวที่ตายแล้ว โดยการใช้มะขามเปียก แช่น้ำ พอให้อ่อนตัว นำมาขัดผิวอาทิตย์ 2-3 ครั้ง ควรใช้มะขามเปียกที่ไม่มีกิ่งก้าน
หรือเปลือก เพราะเวลาขัดจะทำให้เป็นแผลได้

บำรุงผิว
ทาครีม โลชั่น ทุกๆ ครั้งหลังจากอาบน้ำเสร็จ ทิ้งไว้ให้ตัวหมาดๆ สักหน่อย โบ๊ะไปเรย จะช่วยให้ผิวคุณดูนวลเนียนขึ้น

ป้องกันแดด
ทุกๆ ครั้งที่ต้องออกแดด ทาครีมกันแดด ก่อนสักนิด (แรกๆ อาจจะทนไม่ได้ เพราะมันค่อนข้างจะเหนียวเนอะหนะไปสักนิด)
กางร่ม หรือ สวมเสื้อคลุมทับ ถ้าเลี่ยงโดนแดดไม่ได้จริงๆ (ทนร้อนหน่อยนึง ร้อนเหงื่อ ดีกว่าร้อนแบบผิวไหม้)

ขอให้หล่อสมใจนะครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

BoaTYamOs
ปี 3

คำขอบคุณจากเพื่อน +0/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: 09/22/08 08:29:49 »

เอาจากประสบการส่วนตัวนะคับ เรื่องของผมยาวก็กินโปรตีนเยอะๆ สระผมบ่อยๆ  หวีผมทุกวันๆ  และแบบที่พี่ข้างบนบอกอะคับ

เล็มผมบ้าง ก้มหัว นวดศีรษะ ไรเงี้ยะ  และควรกินงาดำเยอะๆคับ ที่เปนงาดำจิงๆนะ ไม่ใช่ส่วนผสมแบบดีน่า พวกนี้จิงๆมีปริมาณไม่มากหรอก

ส่วนเรื่องของผิมพรรณก็พยายามหลีกเลี่ยงไม่ให้เจอแดด  กินไรก้ได้ที่มีคลอลาเจนเยอะๆจะทำให้ผิวชุ่มชื้น หมั่นทาครีม โลชั่นก่อนนอน

แต่หากเปนคนผิวคล้ำอยุ่แล้วก้ควรทำใจอ่ะ  ><  แล้วก้อาบน้ำอุ่น-ร้อน + ดื่มน้ำอุ่นๆ    เปนประจำ  แม้ผิวเราจะไม่ขาว

แต่จะทำให้ผิวดูมีชีวิตชีวา เต่งตึง เนียน    หน้าใสเด้งอีกต่างหาก 55

**งดบุหรี่ เหล้า ต่างๆด้วย
rdd22209
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +0/-0

www.metro-society.com เว็ปโปรดผมเข้ามาเลย

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/23/08 15:08:32 »

กินผักๆ เยอะครับไม่ก็กินงาดำ ผมดก ผิวก็ดีครับ แต่กินงาดำ ต้องคั่วก่อนนะครับ ถึงจะได้ประโยชน์กว่าเดิมนอกจากนั้นก็ มีธาตุเหล็กด้วย บำรุงเลือด ด้วย แต่คั่วงาดำมาแล้ว จะได้ธาตุเหล็กเพิ่มด้วย

FishAndChips
Global Moderator
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +47/-0

« ตอบ #4 เมื่อ: 09/23/08 23:51:13 »

ตอนเด็กๆ ยังไม่รู้เรื่อง กินงาดำไม่รู้ว่าต้องคั่วด้วยแฮะ กินไปแล้วก็บ่นว่าไม่อร่อย ซะงั้น 55+

สู้ๆ นะน้อง  ยิงฟันยิ้ม ตอนนี้พี่ก็กำลังโมดิฟายตัวเองอยู่เหมือนกัน ไม่ไหวแล้วววว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์