Author Topic: อยากมีกล้ามท้องไวๆและแข็งแรง แต่ไม่เข้าฟิสเนสจะทำอย่างไรได้บ้างครับ  (Read 119169 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Offline artemiss

• ปี 1
  • *
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +0/-0
    • View Profile
อยากมีกล้ามท้องไวๆและแข็งแรง แต่ไม่เข้าฟิสเนสจะทำอย่างไรได้บ้างครับ

ขออย่างละเอียดหน่อยครับ ผมเป็นนัสบาสแต่มีกล้ามท้องที่ไม่ค่อยเด่นชัดและแข็งแรง
โค๊ชบอกผมว่า กล้ามท้องสำคัญเพราะจะทำให้เราขยับตัวกลางอากาศได้ดี แต่ผมก็ยังหาวิธีที่ทำให้กล้ามท้อง
ขึ้นได้ไวและชัดเจนได้ซักที อยากถามคุณ number77 หน่อยครับ

สังคมออนไลน์ของคนรักบาสเกตบอล

Offline admin

• สักวันผมจะ ดั้ง สวยๆ อิอิ
  • Administrator
  • ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +75/-0
    • MSN Messenger - center_06@hotmail.com
    • เรารักบาส
    • Email
คือคนเรากล้ามเนื้อมันไม่เหมือนกันอ่ะครับ
จะบอกว่า กล้ามไม่ชัดไม่ได้หมายความว่า คุณไ่ม่เเข็งเเรง

เหมือนนักเพาะกายอ่ะครับ บางคนล่นเเป็บเดียวก็ กล้ามขึ้น ( ขึ้นอยู่กับการกิน ด้วย )
แต่ พอคุณเล่นไป จนไขมันในส่วนนั้นไม่มีเเล้ว กล้ามเนื้อก็จะขึ้นมาเเทนที่

ส่วนจะเร็วเเค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับตัว ท่านเจ้าขอกระทู้เองนะครับ
เเต่ พยายามเอาชนะตัวเองเข้าไว้นะครับ วันนี้ได้เท่านี้ พรุ้งนี้ต้อวงได้มากกว่าเดิม

อย่าไป ท้อซะก่อน 

ข้างล่างนี้เป็น ตัวอย่างการเล่นกล้ามท้องนะครับ
<a href="http://www.youtube.com/v/zE2tIaUyN5k&amp;hl=en&amp;fs=1" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/zE2tIaUyN5k&amp;hl=en&amp;fs=1</a>

ถ้าาคุณเจ้าของกระทู้ผิวขาว กล้ามอาจดูไม่ชัดเท่าคนผิมคล้ำนะครับ

ปล. พยายามเล่นกล้ามท้อง ส่วนล่างเยอะๆ นะครับ
ข้างล่างเป็นท่าเล่นกล้ามท้อง ส่วนล่าง ซึ่งผมก็ ใช้อยู่และได้ผลดีมากๆ
เหนื่อย เเละ ปวดสุดๆ ลองทำดู สัก 30 ที เเล้วจะรู้ว่า ตัวเบาเป็นไง

ท่านี้ อย่า งอเข่ามากนะครับ ย้ำอีกทีว่าให้ฝืนตัวเองอย่างอเข่ามาก

นอนหงายลงบนพื้น โดยให้คู่ฝึกของคุณยืนถ่างขา คร่อมอยู่บริเวณศีรษะคุณ จากนั้น ให้คุณจับบริเวณตะตุ่ม หรือข้อเท้าไว้ให้มั่นคง แล้วยกขาของคุณขึ้นไปที่หน้าอกของคู่ฝึก โดยให้งอเข่าด้วยเล็กน้อย
              จากนั้น ให้คู่ฝึกคุณออกแรงดันขาคุณไปที่พื้น หน้าที่ของคุณก็คือ ออกแรงต่อต้าน ป้องกันไม่ให้เท้าแตะพื้น แล้วก็ยกขากลับไปที่จังหวะเดิมอีก
              เคล็ดลับ : ถ้าจะให้กล้ามเอว (Obliques) ได้รับการบริหารด้วย ก็ต้องให้คู่ฝึกคุณ ดันขาคุณจากด้านหนึ่ง ไปอีกด้านหนึ่ง

ข้อมูลการเล่นกล้ามท้องส่วนล่างจาก tuvayanon.net

Offline l3ENeborN

• ปี 3
  • dink dank DUNK!!!
ขอบคุนมากคับ admin ผมอยากรู้นานแล้วการบริหารหน้าท้องส่วนล่าง เป็นประโยชน์มากๆเลย  :D

Offline PZ~MeLO~15NuGGeTZ

• ปี 1
  • *
  • ผมรักบาสส ส~ (แต่รักเธอกว่าน่ะ...ลูกไม้)
    • Email
admin ครับหากเล่นแบบคุณแล้วยังต้องเล่นเวทควบคู่ไปด้วยรึป่าวอ่ะครับ ^^

ขอบคุณครับบ บ!!~ ^^

My Hi5 :
http://pzlinkinpark.hi5.com
Add Me NAA A'!!

TUP#29 YeLLoW's BasketBaLL Team
Go!! !~ForWaRD!! !~

Offline MoMo_TaRo_Dunk!!!

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +17/-0
  • ทำไมเจ็บตัวบ่อยจังฟระ...พักนี้
    • MSN Messenger - d_zero001@hotmail.com
ทำด้วยครับ แต่ควรทำท้องเป็นอันสุดท้ายเพราะะถ้าทำท้องเสร็จ   กล้ามเนื้อจะล้าหมดครับ     เล่นตามนนี้นะครับสำครับนักบาส      อก ท้อง ต้นแขน ขา  /  ไหล่  ปีก  หลัง  หน้าแขน  ขา  ครับ

ฝึกขาุทุกครั้งที่เข้านะครับ  จะได้มีแรงเยอะๆ อาทิตย์ละ3วันพอ

• ปี 1
  • *
  • ผมรักบาสส ส~ (แต่รักเธอกว่าน่ะ...ลูกไม้)
    • Email
เข้าอะไรอ่าครับ

แต่บ้านผมไม่มีอุปกรณ์เวทเลยอ่าทำไงดี??

ไม่มีเตียงด้วย

มีแต่ ดัมเบลอันเล็กอย่างเดียวเอง T^T

My Hi5 :

TUP#29 YeLLoW's BasketBaLL Team

• ปี 4
  • ทำไมเจ็บตัวบ่อยจังฟระ...พักนี้
    • MSN Messenger - d_zero001@hotmail.com
เข้าไปเล่นกล้ามอ่ะครับ แถวบ้านไม่มีศูนย์กีฬามั่งหรอครับ

• ปี 1
  • *
    • Email
เข้าไปเล่นกล้ามอ่ะครับ แถวบ้านไม่มีศูนย์กีฬามั่งหรอครับ

ไม่มีอ่า

My Hi5 :

• ปี 4
เก็บเงินซื้อบาร์เบล กับดัมเบลเปลี่ยนน้ำหนักได้ ซักชิ้นสิครับ ก็สามารถฝึกได้แทบทุกส่วนแล้ว

Offline LastBattle

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +1/-0
  • ImperceptiblE
    • Don't Let Your Dreams Be Dreams

Offline MasterDome

• ปี 3
  • ชา ลัน ลา ลั่น ลา ~
    • Email
ดัมเบลพอว่าเพราะผมเกบเงินอย่านานราคาแค่1000กว่าเอง(แบบถอดชิ้น)

แต่บาเบลนี่โตรแพงเลยแถวบ้านผม 3000ขึ้นอ่ะ เตียงก็แพง3000ขึ้น

สรุปกุมีดัมเบลอันเดวT_T

Offline doublevisions

• ปี 3
    • Email
เก็บตังซื้อ ดัมเบลล์คับ ขั้นต้น

ควรจะมีไว้ มันช่วยคุณได้เยอะ

แบบเปลี่ยนน้ำหนักได้ก็จะดี

ลงทุนครั้งเดียวมีผลกับคุณภาพชีวิตคุณนะครับ

simnacub

• Guest
ผมทำแต่ิทอัะพมาราทอนครับ

จนกว่าจะหมดแรงถึงเลิก

แต่ SIX PACK ผมเห็นนิดเดี่ยว

ถ้าจะโชว์มีรวิธีนะครับ

ึคือ ้โยคะเข้าช่วยจะทำให้ไขมันหน้าท้องน้อยลง

Offline [D]s2K-[B]aSk

• ปี 1
  • *
    • Email
อยากมีกล้ามอะครับ...แต่ว่าอ่วนไปอะครับ..ควรเริ่มจากส่วนไหนก่อนหรอครับ
..ช่วยตอบด้วยนะครับ..ขอบคุณมากๆครับ  :-[

สังคมออนไลน์ของคนรักบาสเกตบอล

Offline JoeBboy

• ปี 1
  • *
    • Email
พูดถึงกล้ามท้องใช่ไม๊คับ
ต้องลดไขมันก่อนคับ
กระโดดเชือก วิ่ง แอโรบิค ปั่นจักรยาน
ทำควบคู่กับการบริหารกล้ามท้อง
พอไขมันหาย ถึงจะมองเห็นซิกแพคคับ