หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีกล้ามท้องไวๆและแข็งแรง แต่ไม่เข้าฟิสเนสจะทำอย่างไรได้บ้างครับ  (อ่าน 117077 ครั้ง)
artemiss
ปี 1
*

คำขอบคุณจากเพื่อน +0/-0

« เมื่อ: 08/09/08 12:56:56 »

อยากมีกล้ามท้องไวๆและแข็งแรง แต่ไม่เข้าฟิสเนสจะทำอย่างไรได้บ้างครับ

ขออย่างละเอียดหน่อยครับ ผมเป็นนัสบาสแต่มีกล้ามท้องที่ไม่ค่อยเด่นชัดและแข็งแรง
โค๊ชบอกผมว่า กล้ามท้องสำคัญเพราะจะทำให้เราขยับตัวกลางอากาศได้ดี แต่ผมก็ยังหาวิธีที่ทำให้กล้ามท้อง
ขึ้นได้ไวและชัดเจนได้ซักที อยากถามคุณ number77 หน่อยครับ
สังคมออนไลน์ของคนรักบาสเกตบอล
« เมื่อ: 08/09/08 12:56:56 »

admin
สักวันผมจะ ดั้ง สวยๆ อิอิ
Administrator
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +75/-0

center_06@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/09/08 15:28:11 »

คือคนเรากล้ามเนื้อมันไม่เหมือนกันอ่ะครับ
จะบอกว่า กล้ามไม่ชัดไม่ได้หมายความว่า คุณไ่ม่เเข็งเเรง

เหมือนนักเพาะกายอ่ะครับ บางคนล่นเเป็บเดียวก็ กล้ามขึ้น ( ขึ้นอยู่กับการกิน ด้วย )
แต่ พอคุณเล่นไป จนไขมันในส่วนนั้นไม่มีเเล้ว กล้ามเนื้อก็จะขึ้นมาเเทนที่

ส่วนจะเร็วเเค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับตัว ท่านเจ้าขอกระทู้เองนะครับ
เเต่ พยายามเอาชนะตัวเองเข้าไว้นะครับ วันนี้ได้เท่านี้ พรุ้งนี้ต้อวงได้มากกว่าเดิม

อย่าไป ท้อซะก่อน 

ข้างล่างนี้เป็น ตัวอย่างการเล่นกล้ามท้องนะครับ
<a href="http://www.youtube.com/v/zE2tIaUyN5k&amp;hl=en&amp;fs=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/zE2tIaUyN5k&amp;hl=en&amp;fs=1</a>

ถ้าาคุณเจ้าของกระทู้ผิวขาว กล้ามอาจดูไม่ชัดเท่าคนผิมคล้ำนะครับ

ปล. พยายามเล่นกล้ามท้อง ส่วนล่างเยอะๆ นะครับ
ข้างล่างเป็นท่าเล่นกล้ามท้อง ส่วนล่าง ซึ่งผมก็ ใช้อยู่และได้ผลดีมากๆ
เหนื่อย เเละ ปวดสุดๆ ลองทำดู สัก 30 ที เเล้วจะรู้ว่า ตัวเบาเป็นไง

ท่านี้ อย่า งอเข่ามากนะครับ ย้ำอีกทีว่าให้ฝืนตัวเองอย่างอเข่ามาก

นอนหงายลงบนพื้น โดยให้คู่ฝึกของคุณยืนถ่างขา คร่อมอยู่บริเวณศีรษะคุณ จากนั้น ให้คุณจับบริเวณตะตุ่ม หรือข้อเท้าไว้ให้มั่นคง แล้วยกขาของคุณขึ้นไปที่หน้าอกของคู่ฝึก โดยให้งอเข่าด้วยเล็กน้อย
              จากนั้น ให้คู่ฝึกคุณออกแรงดันขาคุณไปที่พื้น หน้าที่ของคุณก็คือ ออกแรงต่อต้าน ป้องกันไม่ให้เท้าแตะพื้น แล้วก็ยกขากลับไปที่จังหวะเดิมอีก
              เคล็ดลับ : ถ้าจะให้กล้ามเอว (Obliques) ได้รับการบริหารด้วย ก็ต้องให้คู่ฝึกคุณ ดันขาคุณจากด้านหนึ่ง ไปอีกด้านหนึ่ง

ข้อมูลการเล่นกล้ามท้องส่วนล่างจาก tuvayanon.net

l3ENeborN
ปี 3

dink dank DUNK!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 09/02/08 21:32:16 »

ขอบคุนมากคับ admin ผมอยากรู้นานแล้วการบริหารหน้าท้องส่วนล่าง เป็นประโยชน์มากๆเลย  ยิ้มกว้างๆ
PZ~MeLO~15NuGGeTZ
ปี 1
*

ผมรักบาสส ส~ (แต่รักเธอกว่าน่ะ...ลูกไม้)

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/20/08 16:18:34 »

admin ครับหากเล่นแบบคุณแล้วยังต้องเล่นเวทควบคู่ไปด้วยรึป่าวอ่ะครับ ^^

ขอบคุณครับบ บ!!~ ^^

My Hi5 :
http://pzlinkinpark.hi5.com
Add Me NAA A'!!

TUP#29 YeLLoW's BasketBaLL Team
Go!! !~ForWaRD!! !~
MoMo_TaRo_Dunk!!!
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +17/-0

ทำไมเจ็บตัวบ่อยจังฟระ...พักนี้

d_zero001@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 09/20/08 20:53:28 »

ทำด้วยครับ แต่ควรทำท้องเป็นอันสุดท้ายเพราะะถ้าทำท้องเสร็จ   กล้ามเนื้อจะล้าหมดครับ     เล่นตามนนี้นะครับสำครับนักบาส      อก ท้อง ต้นแขน ขา  /  ไหล่  ปีก  หลัง  หน้าแขน  ขา  ครับ

ฝึกขาุทุกครั้งที่เข้านะครับ  จะได้มีแรงเยอะๆ อาทิตย์ละ3วันพอ

ปี 1
*

ผมรักบาสส ส~ (แต่รักเธอกว่าน่ะ...ลูกไม้)

« ตอบ #5 เมื่อ: 09/21/08 06:55:09 »

เข้าอะไรอ่าครับ

แต่บ้านผมไม่มีอุปกรณ์เวทเลยอ่าทำไงดี??

ไม่มีเตียงด้วย

มีแต่ ดัมเบลอันเล็กอย่างเดียวเอง T^T

My Hi5 :

TUP#29 YeLLoW's BasketBaLL Team
ปี 4

ทำไมเจ็บตัวบ่อยจังฟระ...พักนี้

« ตอบ #6 เมื่อ: 09/21/08 21:11:25 »

เข้าไปเล่นกล้ามอ่ะครับ แถวบ้านไม่มีศูนย์กีฬามั่งหรอครับ

ปี 1
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09/22/08 12:16:16 »

เข้าไปเล่นกล้ามอ่ะครับ แถวบ้านไม่มีศูนย์กีฬามั่งหรอครับ

ไม่มีอ่า

My Hi5 :

ปี 4

« ตอบ #8 เมื่อ: 09/22/08 14:55:18 »

เก็บเงินซื้อบาร์เบล กับดัมเบลเปลี่ยนน้ำหนักได้ ซักชิ้นสิครับ ก็สามารถฝึกได้แทบทุกส่วนแล้ว

LastBattle
ปี 3

คำขอบคุณจากเพื่อน +1/-0

ImperceptiblE

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 10/25/08 02:27:22 »

ไปอ่านบากิซะจขกท
แล้วฝึกแบบบากิ
 เจ๋ง

MasterDome
ปี 3

ชา ลัน ลา ลั่น ลา ~

« ตอบ #10 เมื่อ: 10/25/08 10:53:13 »

ดัมเบลพอว่าเพราะผมเกบเงินอย่านานราคาแค่1000กว่าเอง(แบบถอดชิ้น)

แต่บาเบลนี่โตรแพงเลยแถวบ้านผม 3000ขึ้นอ่ะ เตียงก็แพง3000ขึ้น

สรุปกุมีดัมเบลอันเดวT_T

doublevisions
ปี 3

« ตอบ #11 เมื่อ: 11/15/08 21:56:38 »

เก็บตังซื้อ ดัมเบลล์คับ ขั้นต้น

ควรจะมีไว้ มันช่วยคุณได้เยอะ

แบบเปลี่ยนน้ำหนักได้ก็จะดี

ลงทุนครั้งเดียวมีผลกับคุณภาพชีวิตคุณนะครับ
simnacub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 02/16/09 07:56:43 »

ผมทำแต่ิทอัะพมาราทอนครับ

จนกว่าจะหมดแรงถึงเลิก

แต่ SIX PACK ผมเห็นนิดเดี่ยว

ถ้าจะโชว์มีรวิธีนะครับ

ึคือ ้โยคะเข้าช่วยจะทำให้ไขมันหน้าท้องน้อยลง
[D]s2K-[B]aSk
ปี 1
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 02/16/09 19:17:14 »

อยากมีกล้ามอะครับ...แต่ว่าอ่วนไปอะครับ..ควรเริ่มจากส่วนไหนก่อนหรอครับ
..ช่วยตอบด้วยนะครับ..ขอบคุณมากๆครับ  อายจัง
JoeBboy
ปี 1
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 02/20/09 15:09:50 »

พูดถึงกล้ามท้องใช่ไม๊คับ
ต้องลดไขมันก่อนคับ
กระโดดเชือก วิ่ง แอโรบิค ปั่นจักรยาน
ทำควบคู่กับการบริหารกล้ามท้อง
พอไขมันหาย ถึงจะมองเห็นซิกแพคคับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์