Author Topic: ปลอบใจผมหน่อย คนโดนอกหัก  (Read 2855 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Offline *~Spoil~*

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +7/-0
    • View Profile
    • Email
เป็นเรื่องเข้าใจผิดกัน

ดีขึ้นล่ะครับ  รักกันเหมือนเดิมล่ะ

อิอิ

Offline admin

• สักวันผมจะ ดั้ง สวยๆ อิอิ
  • Administrator
  • ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +75/-0
    • MSN Messenger - center_06@hotmail.com
    • เรารักบาส
    • Email
สู้ๆ นะ ความรู้สึกมันแบบว่า ปวดเสียวๆตรงที่ใจจริงๆ ใช่ป่ะ

เเต่พอผ่านไปได้แล้วอ่า มองกลับมายิ้มได้เลย ชิวๆ

สู้ๆครับ

Offline Satukstar

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +9/-0
    • Email
เรื่องเกิดเช้านี้เลย  เหมือนกับเล่น dota  โดนสตันของกอบบลิน  แล้ว วอย มาคลุม  จากนั้น พันทอม แอส ได้บริ้งมาคริ 12 k
จากนั้น mirena ยิงธนูสตันมาแต่ไกล
เข้าเรื่องเลยดีกว่า  พอดีมันเศร้า พิมมากไม่ได้น้ำตาจะไหล
คนก้อุตสาคบกันมานาน  หรือคบกับไอ่นั้นมานานมากก้แล้วแต่คุณเธอเถอะ
เมื่อคืนผมได้โทรไปหาเขา  เขาบอกจะ add msn มา  แต่ m ผม แอด m ไม่ได้ จึงขอตัวนอนก่อน ซ่อมตอนเช้า
พอตอนเช้า (ยังไม่ได้นอนด้วยซ้ำ) เปิดคอมสิ่งแรก  เปิด MSN สิ่งต่อมา แล้วก้มีจดหมายขึ้นมาบอกว่า คุณได้รับ e mail 1 ฉบับ
นั้นแน่  มาจาก hi5 อีเมลคนเดียวกับแฟนผม  (ปัจจุบันมันคงไม่ใช่) ผมก้รุ้สึกดีใจหน่อยๆ  
อะไรหว่า  แอด ไฮ 5 เรามาด้วย  ดีจังว่ะ มุงเอย
พอผมอ่านใน ไฮ 5 เขา  ก้เลยแน่ใจว่าใช่เขาแน่ๆ  แล้วผมลองมองใน คอมเม้น เห็นคนเขียนว่า
ฝันดีนะที่รัก  จ๊ากกก   จังหวะ นี้แหละ ครับ เหมือนโดน ระเบิดกอบบลิน dota เลย
สืบสวนกันมา  ก้รุ้ว่าเขาทั้ง 2 คบกัน  
แล้วกุมันเป็นตัวอะไรว่ะ   ไหนบอกรักเราๆ  แต่ทำไมถึงทำอย่างนี้ ว่ะ
อยากให้คนในนี้ปลอบจังครับ  ทนไม่ไหว พิมไม่ได้ คงจะไม่ได้ออน m อีกเลย  บาสคงไม่ซ้อม เหมือนคนโดนผีเข้า
ปล.อกหักครั้งแรกครับ
ปล2.อ่านไม่เข้าใจก็จะย่อว่า  "ผมอกหักครับ"
ปล3.หยาบนิดหน่อยพอทนได้นะครับ  ในใจผมหยาบกว่านี้อีก 10 เท่าตัวเลย เหอๆ
เช้ามา  เจอเรื่องแบบนี้แต่เช้า  เหมือนกับเปนบ้าเลยครับ

อ่านจบ 2 รอบแล้วก็ยังรู้สึกงง ๆ . . เหมือนผมไม่เข้าใจน้องเลยอ่ะครับว่า "อกหักยังไง"

ที่บอกว่าคบกันมานาน คบกันแบบไหน แบบเพื่อนหรือแบบแฟน และนานแค่ไหนหรอครับ ?

:-[

ผมเองก็มักจะ comment ใน hi5 เพื่อน ๆ หรือน้อง ๆ ที่เป็นผู้หญิงว่า "ฝันดีนะที่รัก" อยู่บ่อย ๆ เหมือนกัน

. . .

แต่ยังไงผมก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ . . "ในชีวิตคน ๆ นึง ไม่ได้เจอเรื่องแบบนี้แค่ครั้งเดียว" หรอกครับ

;D

Offline PatriciaParlize

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +4/-0
  • SHINee*
คบกันมานานแต่ทำไมเพิ่งมี Msn กับ Hi5 เค้าเองอะ   ???

Name's : บูม
อายุ      :14
ตำแหน่ง  :PowerForward [PF]
ร.ร.       :สวนกุหลาบวิทยาลัย สระบุรี
Email: boom_dekba17@hotmail.com

Offline Parson's

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +24/-0
    • MSN Messenger - gameroro@keroro.giroro.com
    • Email
คบกันมานานแต่ทำไมเพิ่งมี Msn กับ Hi5 เค้าเองอะ   ???

+1 ใช่

Offline +Me@N+

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +20/-0
  • จัดไปอย่าให้ขาด จัดมาอย่าให้เสีย
    • MSN Messenger - mean_nuri@hotmail.com
    • Email
ไม่รู้ดินะ แต่ข้อความที่พิมพ์มันออกแนวเฮฮามากกว่าเศร้านะ    แต่ผมเข้าใจถ้าอกหักจริง "เราก็แค่ทางผานสำหรับเค้า"มันเจ็บครับแต่จริง

Offline BeNzEsT

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +1/-0
  • nation University
    • MSN Messenger - funforssy@hotmail.com
เราต้องหาคนที่คู่ควรกับเรางับ
^^
สู้ๆ
อย่าเสียใจกับเรื่องเเค่นี้
ผมเสียใจมามากกว่าคุนเเน่
(รับรองได้)
5555555+
ฮาเข้าไว้เเล้วทุกอย่างจะดีเอง
สูง180cm
หนัก 60kg
อายุ18
ชื่อเล่น BeNZ

Offline *~Spoil~*

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +7/-0
    • Email
ขอบใจทุกคนมากครับๆ  ได้กำลังใจมากล่ะ

+1 ใช่

อ่อ  ช่วงนี้ไม่ค่อยเจอกัน + ปิดเทอม  เค้าไปเที่ยวอ่ะคับ

ส่วนเค้าพึ่งสมัคร hi5 + msn มั้งครับ

แต่ตอนนี้เค้าขอคืนดีล่ะคับ  ฮ่าๆ

แต่คงไม่นาน  อาจจะเป็นเช่นเดิม TT

Offline ✗K α ѕ ρ є я K υ ѕ✗

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +7/-1
ไม่เป็นไรนะ แล้วมันจะผ่านไป  ;D

Offline sangsomz

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +53/-0
ลองมองรอบๆตัวเราให้ดีนะครับ เรายังมีเพื่อนๆคอยให้กำลังใจ ที่แน่ๆคุณต้องยังมี ความรักของครอบครัวครับ
ซึ่งนั่นเป็นความรักที่จริงใจและบริสุทธิ์กับคุณมากที่สุดครับ ;D

Offline speedyZ

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +5/-0
    • Email
อกหัก เครียด ต้องเล่นบาส

เค้าว่ากันว่าเวลาชู๊ตบาสลงเหมือนเราเอาความเครียดทิ้งลงห่วงไปน่ะครับ  :D

ต้องรักตัวเองให้เป็นครับ แล้วเราจะ ชิว กับเรื่องแบบนี้ 

สู้ ๆ นะครับ   ;D

Offline -GoLFiizz-

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +34/-1
  • •หายไปนาน 55 อีก 2 เดือน อย่างเซง!•
    • MSN Messenger - golffy_ruk@hotmail.com
    • golffy007.hi5.com
    • Email
อกหัก ดีกว่ารักไม่เป็นครับ

อย่างน้อยเขาก็ให้เราได้รู้ว่าการอกหักเป็นอย่างไร

ทำให้เราได้รู้ว่าเมื่อคบใครเพื่อใจไว้รองรับวันนั้นบ้าง

จงคิดไว้ว่าเขาไม่ใช่คู่แท้ จงคิดว่าเราเกิดมาคู่กันแค่นี้

จงอย่ารั้งเขาไว้เพราะนั้นคือการทำให้คุณจะเสียเพื่อนอีกคนไป

จากแฟนถ้ากลายเป็นเพื่อนแล้วจะคุยได้ทุกเรื่องเลย

ถึงตอนอกหักมันจะเจ็บเท่าไรแต่ตอนที่คุณคบกันมันก็มีความสุขพออยู่แล้ว

จงคิดว่าเราโชคดีที่จะมีโอกาศหาคนที่ดีกว่า

จงคิดว่าเรายังไม่แก่ยังหาได้อีกเยอะ

จงคิดไว้ว่าสิ่งที่ผ่านมาคือประสบการณ์

จงคิดว่าอย่างน้อยก็ทำให้รู้ว่าเสียใจเป็นอย่างไร

จงคิดว่าอย่างน้อยก็ได้รู้ว่าถ้าอกหักแล้วต้องทำอย่างไร

ยังไงๆขอให้สู้ครับ ผู้หญิงถึงจะมีหลายคนแต่เราต้องการคนนี้เฉพาะช่วงนี้แหละครับ

อย่างน้อยเขาก็ไม่ทิ้งเราตอนเราแต่งงานแล้วมันจะเจ็บยิ่งกว่านี้ครับ

ความรักจงมีความสุขกับมันอย่าคิดว่าเมื่อไรจะเลิกกันเพราะความสุขนั้นก็จะแลกมาด้วยความทุกข์เสมอ

ขอให้เจอรักใหม่เร็วๆครับแล้วเอาวันนี้ไปเป็นบทเรียน

Offline k2am

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +4/-0
  • ยิงให้ลง - -
รัก ออนไลน์ ก็ งี้ หละ
เล่นบาส ด้วยความ รัก

Offline Lก๋าLปีэก

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +6/-0
    • MSN Messenger - trueoos@hotmail.com
อกหัก ดีกว่ารักไม่เป็นครับ

อย่างน้อยเขาก็ให้เราได้รู้ว่าการอกหักเป็นอย่างไร

ทำให้เราได้รู้ว่าเมื่อคบใครเพื่อใจไว้รองรับวันนั้นบ้าง

จงคิดไว้ว่าเขาไม่ใช่คู่แท้ จงคิดว่าเราเกิดมาคู่กันแค่นี้

จงอย่ารั้งเขาไว้เพราะนั้นคือการทำให้คุณจะเสียเพื่อนอีกคนไป

จากแฟนถ้ากลายเป็นเพื่อนแล้วจะคุยได้ทุกเรื่องเลย

ถึงตอนอกหักมันจะเจ็บเท่าไรแต่ตอนที่คุณคบกันมันก็มีความสุขพออยู่แล้ว

จงคิดว่าเราโชคดีที่จะมีโอกาศหาคนที่ดีกว่า

จงคิดว่าเรายังไม่แก่ยังหาได้อีกเยอะ

จงคิดไว้ว่าสิ่งที่ผ่านมาคือประสบการณ์

จงคิดว่าอย่างน้อยก็ทำให้รู้ว่าเสียใจเป็นอย่างไร

จงคิดว่าอย่างน้อยก็ได้รู้ว่าถ้าอกหักแล้วต้องทำอย่างไร

ยังไงๆขอให้สู้ครับ ผู้หญิงถึงจะมีหลายคนแต่เราต้องการคนนี้เฉพาะช่วงนี้แหละครับ

อย่างน้อยเขาก็ไม่ทิ้งเราตอนเราแต่งงานแล้วมันจะเจ็บยิ่งกว่านี้ครับ

ความรักจงมีความสุขกับมันอย่าคิดว่าเมื่อไรจะเลิกกันเพราะความสุขนั้นก็จะแลกมาด้วยความทุกข์เสมอ

ขอให้เจอรักใหม่เร็วๆครับแล้วเอาวันนี้ไปเป็นบทเรียน
+1 ชอบมากครับ  ตรงประโยคที่ว่า "อกหัก ดีกว่ารักไม่เป็น"

Offline Shooting_3P

• ปี 2
  • **
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +1/-0
    • MSN Messenger - zero_one2008@windowslive.com
    • Email
อกหัก เครียด ต้องเล่นบาส

เค้าว่ากันว่าเวลาชู๊ตบาสลงเหมือนเราเอาความเครียดทิ้งลงห่วงไปน่ะครับ  :D

ต้องรักตัวเองให้เป็นครับ แล้วเราจะ ชิว กับเรื่องแบบนี้ 

สู้ ๆ นะครับ   ;D

ขอเสริมๆ ถ้าชู๊ตไม่ลงก็เครียดหนักขึ้นอีก

ยู-บาสเกตบอล ดอท คอม