Author Topic: ๛•••€จัดอันดับนักบาสที่เก่งที่สุดในโลก€•••๛  (Read 25468 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Offline homedog191

• ปี 2
  • **
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +0/-0
  • ••บาสเก็ตบอลคือชีวิตของผม••
    • ICQ Messenger - 44541056
    • MSN Messenger - spatan_king@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - 044541056
    • Yahoo Instant Messenger - 044541056
    • View Profile
    • www.surinnet.net
เอ้าดูซะ555  แล้วใครคือนักบาสในใจคุณ

คาริม อับดูร์ จาบาร์ เรื่อยมาจนถึง เมจิค จอห์นสัน และก็มาสู่ยุคของ ไมเคิล (แอร์) จอร์แดน นั่นยังคงเป็นตำนานแห่งวงการบาสเกตบอล คงอยู่ในใจใครหลายคนไปอีกนานแสนนาน แต่หากมองถึงบรรดานักบาสที่เก่งกาจที่สุดในโลก ณ ปัจจุบัน ใครกันที่เป็นหนึ่งในใจคุณ
        ไมค์ คาห์น แห่งสำนักข่าว FOXSport.com ผู้เชี่ยวชาญในส่วนของศึกบาสเกตบอล NBA ได้คัดเลือกเอา 10 ผู้เล่นที่เขาคิดว่าเก่งที่สุดในโลก ณ เวลานี้ มาตั้งคำถามง่ายๆ ให้เล่นกัน หากต้องเลือกเพียงหนึ่งเดียวเข้าสู่ทีมของคุณ ใครกันที่จะได้สิทธินั่น ???

1. ดเวน เหว็ด (การ์ด : ไมอามี ฮีท)
       ตั้งแต่ปี 2004 เป็นต้นมา ดเวน เหว็ด โผล่ตามหน้าหนังสือแม็กกาซีนหลายเล่ม เขากลายเป็น "America's Most Wanted." ไปเสียแล้ว บางทีอาจจะเป็นที่ต้องตาต้องใจมากกว่า เลบรอน (เจมส์) หรือ เมโล่ (แอนโธนี่ย์) ด้วยซ้ำ ทั้งสามคนเข้าลีกมาพร้อมๆ กันในปี 2003 แต่ระยะเวลาเพียงแค่ปีเดียว ไม่มีใครที่ไม่รู้จัก ดี-เหว็ด ... เขาพา ไมอามี ฮีท คว้าแชมป์และกำลังจะกลายเป็นบุคคลที่ยิ่งใหญ่ ถ้านับถึงวันนี้ ดเวน เหว็ด คงเป็นนักบาสเกตบอลที่ดีที่สุดในโลก   
       2. เลบรอน เจมส์ (การ์ด : คลีฟแลนด์ แคฟวาเลียร์ส)
       เลบรอน ไม่ใช่นักบาสเกตบอลที่เร็วและยอดเยี่ยมที่สุดใน NBA แต่เขาเป็นคนที่แข็งแกร่งที่สุดคนหนึ่งของลีก หลายครั้งเราเห็นผู้เล่นเกมรับแถมจะโถมเข้ากอด เลบรอน แต่เขาก็สามารถฝ่าขึ้นไปเลย์อัพด์สำเร็จ หรือแม้แต่ฉีกออกมาตั้งยิงสามแต้ม แม้จะยังไม่โชว์ความสามารถเข้าขั้น ลาร์รี่ เบิร์ด หรือ ไมเคิล จอร์แดน แต่อย่าลืมว่าเด็กคนนี้เพิ่งอายุ 21 ปีเท่านั้น รออีกสัก 6-7 ปี ค่อยมาว่ากันใหม่ยังไม่สาย
       3. โคบี้ ไบรอันท์ (การ์ด : แอลเอ เลเกอร์ส)
       ไม่น่าเชื่อว่าคนที่ทำ 81 คะแนน 62 คะแนน เฉลี่ย 35.4 แต้มต่อเกมจะไม่ใช่นักบาสเกตบอลที่เก่งที่สุดในโลก ด้วยทักษะความสามารถที่เพียบพร้อม การป้องกัน ความเร็ว หรือจะเป็นวิญญาณนักฆ่า การเป็นผู้นำในเรื่องการทำสกอร์ของลีกไม่ได้ทำให้ โคบี้ ไบรอันท์ เบียด สตีฟ แนช ขึ้นไปคว้ารางวัลผู้เล่นทรงคุณค่า (MVP) เมื่อฤดูกาลก่อน แม้จะโดนจวกเรื่องเห็นแก่ตัว เอาแต่จับชู้ตๆ อยู่คนเดียว แต่ โคบี้ พิสูจน์ให้เห็นว่าเขานำพา แอลเอ เลเกอร์ส เดินหน้าต่อไปได้โดยไม่ต้องมี แชคคิว โอนีล

4. เดิร์ค โนวิตซกี้ (ฟอร์เวิร์ด : ดัลลัส แมฟเวอริกส์)
       นี่อาจจะเป็นนักกีฬาที่สูง 7 ฟุต และสามารถรับมือกับนักบาสทุกคนในโลกใบนี้ได้ ด้วยความสูงขนาดนี้ไม่ได้ทำให้ เดิร์ค โนวิตซกี้ ชู้ตแย่ลงไปและก็ไม่ได้ช้ากว่าชาวบ้านชาวช่อง ชอน แมเรียน ที่ว่าเร็วๆ คนหนึ่งในลีกยังต้องสยบให้แก่ เดิร์ค เขาเป็นกำลังสำคัญของทีมชาติเยอรมนี และพร้อมจะพา ดัลลัส แมฟเวอริกส์ ไปสู่ความสำเร็จสูงสุด

5. สตีฟ แนช (การ์ด : ฟีนิกซ์ ซันส์)
       แม้ว่าทีมงานของเราจะยังคิดว่า โคบี้ ไบรอันท์ น่าจะเบียด สตีฟ แนช ขึ้นไปเป็นผู้เล่นทรงคุณค่าได้ แต่ถ้าหากผมต้องจัดทีมขึ้นมาทีมหนึ่ง แน่นอนว่าต้องเลือก แนช เป็นการ์ดจ่ายของเรา สองปีมานี้เขาทำหน้าที่ได้อย่างสมบูรณ์แบบพา ฟีนิกซ์ ซันส์ เข้าสู่รอบชิงแชมป์ฝั่งตะวันตกสองหน ผู้เล่นชาวแคนาเดียนคนนี้วิ่งสู้ฟัดเป็นตัวอย่างให้ อมาเร่ สเตาดาไมร์ , ชอน แมเรียน , ทิม โธมัส , บอริส เดียว , เลอันโดร บาร์โบซ่า หรือว่า ราจา เบลล์ ได้เห็น

"โคบี้ ไบรอันท์" อดีตเบอร์ 1 NBA

6. ทิม ดันแค่น (ฟอร์เวิร์ด : ซานอันโตนิโอ สเปอร์ส)
       ทิม ดันแค่น เป็นมาแล้วทุกอย่างทั้ง ผู้เล่นออล-สตาร์ ไปรับใช้ชาติในโอลิมปิก หรือว่าแชมป์การทำสกอร์ ได้เป็นแชมเปี้ยนส์ รับตำแหน่งผู้เล่นทรงคุณค่า , ติดทีมรับยอดเยี่ยม และคงหนีไม่พ้นการได้รับเกียรติให้เข้าสู่หอเกียรติยส (ฮอล ออฟ เฟม) ในอนาคต หลายๆ อย่างไม่ใช่แค่เรื่องในอดีต ดันแค่น ยังคงยากที่จะหยุดยั้ง

7. อัลเลน ไอเวอร์สัน (การ์ด : ฟิลาเดลเฟีย เซเวนตี้ซิกเซอร์ส)
       ทีมของคุณต้องการคนทำคะแนนหลัก 33 แต้มหรือไม่ !!! อัลเลน ไอเวอร์สัน เป็นผู้ที่พร้อมจะให้คำตอบดั่งฉายา “The Answers” แม้รูปร่างจะไม่ใหญ่โตอย่าง เดิร์ค โนวิตซกี้ มีความแข็งแกร่งเหมือน เลบรอน เจมส์ แต่ “เอ.ไอ.” ไม่กลัวที่เล่นเกมบุกฝ่าเข้าไปให้ทีมคว้าชัยชนะ

8. เควิน การ์เน็ตต์ (ฟอร์เวิร์ด : มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส)
       นานมาแล้วที่ เควิน การ์เน็ตต์ ไม่ได้อยู่ในลำดับท็อปไฟฟ์ เพราะต้องยอมรับว่าช่วงหลายปีหลัง เคจี ตกลงไป การไม่สามารถพา มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส เข้าเพลย์ออฟเป็นเรื่องที่เขารับไม่ได้ แต่ด้วยสถิติยังถือว่า การ์เน็ตต์ มีมาตรฐานที่น่าพอใจ (21.8 แต้ม 12.7 รีบาวด์ 1.3 สตีล 1.4 บล็อก)

9. กิลเบิร์ต อารีนาส (การ์ด : วอชิงตัน วิซาร์ดส)
       กิลเบิร์ต อารีนาส ติดท็อปไฟฟ์ในหลายๆ เรื่องไม่ว่าจะเป็นการทำแต้ม การขโมยบอล เปอร์เซ็นต์ชู้ตลูกโทษ หรือว่าเวลาเฉลี่ยในการลงสนาม อารีนาส ขับเคี่ยวกับ เลบรอน เจมส์ ได้อย่างน่าดูชม เขามีแรงจูงใจในการเล่นกีฬา และเมื่อไหร่ก็ตามที่ติดเครื่องก็พร้อมจะทำแต้มใส่คู่แข่งเป็นชุดๆ

10. คาร์เมโล่ แอนโธนี่ย์ (ฟอร์เวิร์ด : เดนเวอร์ นักเก็ตส์)
       ดูเหมือนว่า เมโล่ จะดีกว่าเมื่อฤดูกาลก่อน เขาดีขึ้นแน่นอนในฤดูกาล 2006/07 ด้วยความเฉียบขาด คาร์เมโล่ แอนโธนี่ย์ น่าจะเล่นเกมรุกมากกว่าที่ผ่านๆ มา ครั้งหนึ่ง “โค้ชเค” ไมค์ ครายเซว์สกี้ หัวหน้าโค้ชทีมชาติสหรัฐอเมริกา ยังเอ่ยปากว่าทีมขาดนักบาสเกตบอลคนนี้ไม่ได้เหมือนกัน

ผมอะชอบหมด แต่ชอบเลบอนเจมส์มากที่สุดในชีวิต

มุ่งมั่นต้องทำได้ ตั้งใจต้องสำเร็จ

Offline BoaTYamOs

• ปี 3
ถ้าตอบจากคำถามผมเลือก โคบี้  คับ   แต่ยังไงก็ตาม

นักบาสอันดับ 1 ในใจผมก็คือ ไมเคิล จอร์แดน คับ เปนแรงจูงใจมากมาย

แต่ที่ปลื้มๆก็มีเยอะเช่น เดนนิส ร็อดแมน   แนช     เวนเวด   

air up there    hot sauce   Ao   Silk   555

Offline first0078

• ปี 3
  • I belived I Can FLY
ความคิดผม ผมว่า ไม่มีนักบาสที่เก่งที่สุดในโลกหรอก น๊า
ผมคิดว่า มันมีแต่ ทีมบาสที่เก่งที่สุดในโลก อะ เพราะ คนเก่ง 1 คนไม่สามารถพาทีมชนะได้หรอก
ถ้าคนเก่ง 1 คน เจอรุม ไป ก็ ไม่รอดแล่ววว ยังไงก็ต้องส่ง เพื่อนในทีมอะนะ
แต่ 10คนที่บอกมานี้ ผมว่าถ้ารวมทีมกันก็คงจะเก่งที่สุดละครับ ^^

เรารักบาสเกตบอล: สนใจเยี่ยมชมเว็บไซต์คลิกที่รูปภาพได้เลยนะครับ

Offline piz_za

• ปี 1
  • *
    • Email
KG  KG  KG!!!

Boston  จงเจริญ

Offline Rufio Rocco

• ปี 3
    • Email
เหนือฟ้า ยังมีฟ้า คับ ผม แต่ นักบาสที่ผม ชอบ คือ โคบี้ งิงิ

ชื่อ : Rofio Rocco

สังกัด : วองโกเล่

อาวุธ : สนับมือ กับ กรงเล็บ

Offline MichaelBeasley

• ปี 4
    • Email
ทีมบุกเก่งมีไว้ขายตั๋ว   แต่รับเก่งนั้นจะเป็นแชมป์ 

แต่ทั้งรับทั้งบุกนั้น ก็แชมป์เหมือนกับ แต่เป็นแชมป์โลกเลย

เพราะฉะนั้น ถ้าทำได้2อย่างก็จะดีมากๆ

และคนๆนั้นก็เป็นใครไปไม่ได้นอกจาก kb24 ที่ได้ทั้ง first team all nba และ first team all defend ในปีเดียวกัน รวมถึงประสบการณแล้ว

คนนี้สุดๆครับ

ถึงจะออกแนว mj หน่อยๆ แต่มีเปอเซนต์การยิง3แต้มที่เยอะกว่าและชู้ตมากกว่า mj ทำให้เขาไม่เหมือน mj

Kobe Bryant ไม่มีใครสามารถเทียบได้หรอกในปัจจุบัน

แต่ถ้า kb24 อายุสัก 34 แล้ว คนที่จะขึ้นมาแทนนั้นต้องรอดูกัน

ถึงแม้ LBJ จะเก่งมากก็ตาม แต่ประสบการณ์ยังสู้ kb24 ไม่ได้
KG ถึงจะเก่งมากๆ แต่ต้องยอมรับว่าเก่งเกมรับ แต่เกมบุกถือว่ายังไม่ติด kb24 เลย
Steve nash คงจะเป็นคนนี้ไม่ได้แน่ เพราะแก่แล้ว -*- รวมถึงเกมรับที่ยังไม่ดีเท่าที่ควร
D wade เช่นเดียวกับ LBJ ยังขาดประสบการณ์อยู่ และอาการบาดเจ็บที่ไม่รู้ว่าจะเรื้อรังหรือปล่้าว
AI3 เก่งเกมบุกมากๆก็จริง แต่การที่ AI3 แก่แล้วทำให้สู้kb24 ไม่ได้
Dirk Nowitzki ช่วงนี้ฟอร์มตก............
Tim Duncan กันเก่งมาก บุกเก่งใช้ได้ แต่แก่แล้วเลยสู้kb24 ไม่ได้
Agent Zero ตอนนยังี้บาดเจ็บอยู่ถึงจะเล่นได้แล้วแต่ก็ยังเป็นตัวจริงไม่ได้ เลยยังไม่มีผลงานออกมาให้เห็นในปีนี้ทำให้ตัดสินไม่ได้
Carmelo Anthony อยากจะพูดตรงๆ ติด top10 ได้ยังไง Superman + STAT + CP3 ทำผลงานได้เยี่ยมกว่าทำไมไม่ติดอ่ะ
-0-

Offline salkez

• ปี 3
  • ไม่มีอะไรยากเกิน ถ้าใจมันอยากจะทำ
    • MSN Messenger - silk_ez@hotmail.com
    • Email
พี่แก่นคับ พี่ชายของบอร์ดเราเก่งที่สุดในโลกคับ

ไม่ได้แค้นเคืองคับ แค่มาชื่นชมด้วยความนับถือ 55+

Offline •PreM•

• ปี 4
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +1/-0
    • MSN Messenger - prem_last_love@hotmail.com
พี่แก่นคับ พี่ชายของบอร์ดเราเก่งที่สุดในโลกคับ

ไม่ได้แค้นเคืองคับ แค่มาชื่นชมด้วยความนับถือ 55+

พี่.... - -

ต้องบอกว่ารุ่นใหญ่ไม่มอดไฟครับ 55+
.+*+.+*+.+* No SiG *+.+*+.+*+.

Offline DwyaneWade

• ปี 2
  • **
    • Email
ไม่มีไคเก่งสุดหรอกคัฟ

คนเราก้มีช่วงขาขึ้นและลง

ที่จัดอันดับ อาจมีคนที่ขาลง เลยไม่ได้ขึ้น 10 คน

ai3  สุดยอด คัฟๆๆๆ

ถ้าไม่แก่ ผมว่าโหดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Offline THE SIX

• ปี 4
    • MSN Messenger - zodabazonren@hotmail.com
    • Email
การจัดอันดับชุดนี้รู้สึกว่าเป็นของเมื่อปีก่อนนะคับ
อ่านไปอ่านมา
ข้อมูลดูล้าหลังมาก
เช่น ชื่อเคจียังอยู่ทิมเบอร์วูลฟ์

Offline nick27

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +3/-0
  • เมื่อไหร่จะเก่งซะทีน้า
    • MSN Messenger - nueng27nok30@hotmail.com
    • Email
Arinas สู้ๆ Wizard สู้ๆ ปีหน้าเล่นให้กันดีๆนะเฟ้ย เชียร์เหนื่อยจริงๆ Daniel (ขายไปเถอะ)
John Wall is in the town!!
where's amazing happen this year!!

Offline homedog191

• ปี 2
  • **
  • ••บาสเก็ตบอลคือชีวิตของผม••
    • ICQ Messenger - 44541056
    • MSN Messenger - spatan_king@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - 044541056
    • Yahoo Instant Messenger - 044541056
    • www.surinnet.net
คนที่ว่าล้าหลังอะ มันไม่รู้
มุ่งมั่นต้องทำได้ ตั้งใจต้องสำเร็จ

• ปี 4
    • MSN Messenger - zodabazonren@hotmail.com
    • Email
โทดนะคับ
บอกว่าผมไม่รู้เรื่อง
คุณกลับไปเช็คข้อมูลคุณให้ดีดีก่อนดีมั๊ย
ผมก็ติดตามข่าวสารใน NBA พอสมควร
ไม่ได้จะอวดรู้นะครับ
แต่ข้อมูลของคุณล้าหลังจริง
ชื่อของ Kevin Garnett ยังอยู่ Minesota Timberwolf
ตอนนี้ใครๆเขารู้ว่าเขาย้ายมาบอสตันตั้งแต่ต้นฤดูกาล
AI Allen Iverson ด้วย
ตอนนี้เขาย้ายมาอยู่กะ Denver ได้ซัก 2 ปีแล้วมั้ง
และอีกอย่างที่ผมอยากจะพูดว่าการจัดอันดับล้าหลัง
คือชั่วโมงนี้ไม่มีใครเลือกเวดมาติดอันดับหนึ่งหรอกครับ(ไม่นับแฟนพันธุ์แท้ของเวดอย่างผมนะ)
เพราะฤดูกลาลนี้ผลงานเขาและทีมตกต่ำมาก
กิลเบิร์ท อารีนาสก็เช่นกันเขาคงไม่ได้อันดับดีขนาดนี้หรอกครับ
เพราะฤดูกาลนี้บาดเจ็บพักค่อนข้างเยอะ
สตีฟ แนช ผลงานเขาก็ปกติไม่ได้โดดเด่นมากมายเหมือนในฤดูกาลก่อนๆอายุอานามก็มากแล้ว
เดิร์ค โนวิทส์กี้ ด้วย ทั้ง 2 คนก็ติดออลสตาร์สำรองในปีนี้
แถมในช่องเขียนอธิบายของสตีฟ แนช ยังมีชื่อชอว์น แมเรี่ยนปรากฏ
ซึ่งตอนนี้ย้ายไปซบอกไมอามี่ ฮีทไปเป็นที่เรียบร้อยเมื่อกลางฤดูกาล
แล้วก็ที่คุณ KevinDurant พูดไว้
ที่ว่า
Camelo Anthony จะติดได้ยังไง
ในเมื่อ Superman-Dwight Howard
STAT- ใครไม่รู้ไม่คุ้นชื่อเลยครับแต่น่าจะเป็น อมาเร่ สเตอร์เดไมร์
CP3-Chris Pual
ทำผลงานได้ดีกว่าค่อนข้างมาก
เห็นมั๊ยล่ะครับว่าทำไมผมถึงว่าการจัดอันดับมันล้าหลัง
ผม ไม่ได้ จะมาอวดรู้
แต่อยากให้คุณยอมรับว่าล้าหลังจริงๆ
ไม่ใช่คุณไม่เช็คข้อมูลมาแล้วมาบอกว่า ผมไม่รู้เรื่อง
ผมเช็คข้อมูลมาแล้ว
คิดรอบคอบตรวจดูทุกอย่างแล้ว
ผมถึงกล้าพูดไงว่าการจัดอันดับมันล้าหลัง
แล้วคุณไม่ได้เช็คข้อมูลอะไรเลยแล้วมาว่าผม ไม่รู้เรื่อง
ใครกันแน่ที่ไม่รู้เรื่อง
ผมอาจจะทำตัวให้ใครในบอรืดหมั่นไส้เอาก็ขอโทษไว้ในที่นี้ด้วย
แต่ผมไม่อยากให้เรารับข่าวสารถูกๆผิดๆครับ
เลยท้วงขึ้นมา

Offline AcSd-PierceRaiders Class of 2010

• ปี 3
  • คำขอบคุณจากเพื่อน +3/-0
  • Live in USA..... Tacoma,WA
    • MSN Messenger - ac126_havenamesound@hotmail.com
    • Kurt Dunk
    • Email
รุ้สึกว่ามันเปนของปี2004อะคับไม่งั้นคงพูดถึงเรื่องที่ไมอามี่ได้แชมป์ไปด้วยแล้วน้ะคับ

Raiders We Are In The PLAYOFF!!!

• ปี 4
    • Email
ไหนล่ะ
คนที่บอกว่าผมมัน ไม่รู้เรื่อง
หายไปดื้อๆ

ยู-บาสเกตบอล ดอท คอม