หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แป้น บาส ทำเอง ดั้ง ได้ ง่ายๆ แบบนี้คับ  (อ่าน 27248 ครั้ง)
Bshowroom
ปี 2
**

คำขอบคุณจากเพื่อน +1/-0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 01/02/09 09:33:35 »

เคยฝัน ตั้งแต่เด็กอยากมี สนามบาส ส่วนตัว  แป้นมีโช้ค ดั้งได้   พอโตมา มีเงิน ซื้อแป้น ที่ขายกันตามห้าง

เมื่อก่อน ซื้อตามห้างมา หมื่น กว่าบาท   โช้ค ไม่แข็ง พอ แป้น ไม่แข็ง โหน ไม่ได้  แป้น จะล้ม ใส่ เวลา ดั้งด้านข้าง แล้ว

ตัวแป้น หัน  เสียทรงเลย  ดูแล้ว ทางบริษัท  ไม่ได้ เทส  ก่อนออกจำหน่ายจริง เพราะตัวโช้ครับน้ำหนักไม่ได้เลย ดั้งจริงๆ  แป้นแตกแน่นอน

โหนด้วยแล้วเลิกคุยเลย

ตอนนี้ เลย ซื้อแป้น มาทำเอง ตัวแป้น  พันกว่าบาท  ตามห้าง แล้ว ซื้อโช้คคู่ เวฟมอไซ มา  1500.-  ดีมาก  โหนได้  ใช้มาสามปี แล้ว ดั้ง โหน ทุกวัน  เหล็ก ที่ทำเสา กับ แป้น ดามหน้าหลัง ใช้อย่างหนานะคับ

เวลาช่างมาติดตั้ง ลอง โหน ดูเลยคับ  ไม่งอไม่หัก ก้อใช้ได้แล้วคับ

ตอนผม ทำ ให้ช่าง ขึ้น ไปนั่ง บนห่วงเลยคับ ถ้ามันหัก งอ  ก้อให้เค้าทำใหม่ตรงนั้นเลย ทีเดียวจบ

เบ็ดเสร็จ ไม่เกิน สี่พัน บาท คับ

ความสูง ผม เห็นนักบาส NBA  ยืนจับ ปลายตะข่ายกัน  ผม ก้อ เลย เอาความสูง ประมาณนั้นละคับ  มันส์ดี

ข้อสำคัญ ต้องทำหน้าแปลน เหล็ก หน้าหลังดามด้วยนะคับ เด๋ว แป้น ฉีก  ห่วงที่ใช้ เป็นห่วงเหล็ก ตัน นะคับ ตามห้างจะมีสองแบบ กลวง กับตัน เลือกดีๆ

สังคมออนไลน์ของคนรักบาสเกตบอล
« เมื่อ: 01/02/09 09:33:35 »

MasterDome
ปี 3

คำขอบคุณจากเพื่อน +0/-0

ชา ลัน ลา ลั่น ลา ~

« ตอบ #1 เมื่อ: 01/02/09 10:44:57 »

ทำเก่งจังครับ

theton
ปี 2
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 01/02/09 10:51:37 »

เเล้วค่าเหล็กเท่าไหร่ ครับ  พอดี อยากทำไอ่ตัวข้างล่างนี่ ไว้เล่น น่าจะทำได้ไหมครับ (ช่วยดูให้หน่อย)

มันขายเมืองนอก ไม่กล้าสั่ง ไม่รุ้เรท ค่าขนส่งของเฟด เอ็กซ์

tianshi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 01/02/09 11:05:18 »

สุดยอดไปเลย คิดได้ไงครับ แต่ถ้าให้ดีเปลี่ยนห่วงด้วยน่ะครับ ดูแล้ว
แม้จะมีระบบลดแรงกดของแป้น แต่ไม่มีระบบกันกระแทกเลยครับ เจ็บมือแย่เลย... ยิ้ม
''•''Baby•W@nt•Dunl<''•''
ปี 1
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01/02/09 11:18:29 »

โห วิศวกร เทพจิงๆ น่าจะทำมั่งนะนี่

แหะๆ มีลิขสิทธิป่ะคับ อิอิ

เรารักบาสเกตบอล: สนใจเยี่ยมชมเว็บไซต์คลิกที่รูปภาพได้เลยนะครับ
Freak_Cyclops
ปี 3

pachara.11@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 01/02/09 11:53:29 »

เราลองไปทำมั่งดีกว่า*-* ชอบคุณมากครับผม
SpaTan
ปี 3

คำขอบคุณจากเพื่อน +13/-0

ไม่สด "อย่าเสี่ยง"

tan_liverpool@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 01/02/09 12:12:25 »

เจ๋งมากแต่ทำไม่เปน ฮืม

Be-Passing
ปี 2
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 01/02/09 13:17:10 »

สุยอดเลยครับ

ปัญหาอยู่ที่ ผมดังด์ไม่ถึงนี่จิครับ YoY
deathsheep
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +13/-0

« ตอบ #8 เมื่อ: 01/02/09 13:24:31 »

ไม่มีพื้นที่ง่า

Are  U  BasketMAN?

ตบเด็ก     เตะหมา   ท้าผู้หญิงต่อย
THE SIX
ปี 4

zodabazonren@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 01/02/09 13:31:11 »

ขอบคุณมากๆคับ
แต่ว่าไม่มีพื้นที่และไม่มีงบนี่สิ
 อายจัง แลบลิ้น
admin
สักวันผมจะ ดั้ง สวยๆ อิอิ
Administrator
ปี 4

คำขอบคุณจากเพื่อน +75/-0

center_06@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 01/02/09 14:02:05 »

เจ๋งมากมายเลยครับ วิธีนี้

pomz
ปี 3

« ตอบ #11 เมื่อ: 01/02/09 18:08:31 »

โคตร เจ๋งอะ  ยิงฟันยิ้ม
zhaoyunhero
ปี 4

« ตอบ #12 เมื่อ: 01/02/09 18:37:29 »

อยากลองทำมั่งจังแตจ่ไม่มีพื้นที่ครับ
Bshowroom
ปี 2
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 01/03/09 09:41:05 »

เเล้วค่าเหล็กเท่าไหร่ ครับ  พอดี อยากทำไอ่ตัวข้างล่างนี่ ไว้เล่น น่าจะทำได้ไหมครับ (ช่วยดูให้หน่อย)

มันขายเมืองนอก ไม่กล้าสั่ง ไม่รุ้เรท ค่าขนส่งของเฟด เอ็กซ์

แบบนี้ ทำไม่เป็นอะคับ

สุดยอดไปเลย คิดได้ไงครับ แต่ถ้าให้ดีเปลี่ยนห่วงด้วยน่ะครับ ดูแล้ว
แม้จะมีระบบลดแรงกดของแป้น แต่ไม่มีระบบกันกระแทกเลยครับ เจ็บมือแย่เลย... ยิ้ม

ห่วงที่ใช้เป็นห่วงเหล็ก เส้นตัน ที่ขายตามห้าง อะคับ ลองยกดูที่มันหนักๆ ตันๆอะคับ มันจะมีสองแบบ อีกแบบนึงลองทำอีกแป้นนึงแล้ว งอเลยคับ ต้องใช้แบบนี้  เวลาดั้ง ก้อต้อง เจ็บมือ เป็นธรรมดา คับ ถ้า ดั้ง ไม่เป็น ส่วน ใหญ่ NBA หรือ AND 1 เค้าดั้ง มือเค้า ไม่เคย โดนห่วงกันคับ
เค้าโชว ว่า เค้าดั้ง แล้ว เหลือ มือไม่ฟาด ห่วง  สังเกต  ลาบรอน  เจมส์ ได้คับ

สุยอดเลยครับ

ปัญหาอยู่ที่ ผมดังด์ไม่ถึงนี่จิครับ YoY

ดั้งถึง แน่นอน คับ  เพราะตอนทำ  วัดความสูง เอาเอง เลยคับ แล้วเรียกช่างมาติดตั้ง เอา แค่ เรายืน จับ ตะข่ายได้ ก้อมันแล้วคับ โดดนิด ก้อ ดั้ง สบาย 

ข้อสำคัญ เวลาทำ อย่างที่บอก คือ เรา ต้อง มี แผ่นเหล็ก สี่เหลี่ยม ขนาดใหญ่ ดามหลังแป้น ติดกับ ที่ยึดห่วง เพราะเวลาเราดั้ง ในกรณีที่เกาะ โหน น้ำหนัก จะไปอยุ่ ที่เพลท หลังแป้น ทันที

แป้นจึงไม่แตก ร้าว คับ

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ เข้ามาติชมนะค้าบบบบบบบ

$•Dino•$
ปี 1
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 01/03/09 10:32:19 »

พี่คับผมว่าพี่ทำออกมาขายเลยดีกว่าเจ๋งแน่นอน อาจรวยด้วย (ผมไม่ได้กวนนะคับ)

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์